The Forklift, na Frederic Dard

Babban abin hawa, na Frédéric Dard
Akwai shi anan

A koyaushe akwai marubutan waɗanda, yayin da suke raye, ba tare da misaltawa ba, ba su gama ɗaukar matakin da ya cancanta ba don duk littafin tarihin su fiye da kan iyakokin su. Kuma tare da wucewar lokaci mafi mawuyacin yanayi yana sa gaba ɗaya aikinsa ya kai girma.

Wataƙila lamari ne na ɗaukakar yanzu Faransa noir a cikin marubuta kamar Franck thilliez o Bernard minier. Batun shine litattafan da yawa daga marubucin Faransa Frederic Dard, wanda ya mutu a 2000, da alama ya farka daga wannan mafarkin ƙura da littattafai suka tara. Ko kuma aƙalla hakan na iya faruwa dangane da ceton wannan labari "The forklift."

Gaskiyar ita ce muna fuskantar wani labari na claustrophobic inda buƙatar ƙuduri, sabili da haka tashin hankali na karatu, yana kama da kusan numfashin wanzuwar iska. Muna hanzarta gano waɗancan bayanan waɗanda ke tsammanin labari kamar maganadisu kamar yadda yake claustrophobic. Abin baƙin ciki Albert Herbin ya faɗa cikin tarkon mahaukaci, kamar na dabbar ta yi mamaki kuma ta kulle don tunanin wanda ya kama ta.

Babu wani abu mafi kyau fiye da kyakkyawan koto don irin wannan ƙarshen. Kirsimeti Kirsimeti ya wuce kuma Albert, wanda aka sake dawo da shi don rayuwar farar hula bayan zaman sa na ƙarshe a kurkuku, yana ɗokin ganin gamuwa da abokin aure wanda zai sauƙaƙa matsanancin nauyi na rayuwarsa a cikin rayuwar da ke fuskantar gazawa koyaushe. Kuma wannan shine yadda ake samar da haɗin gwiwa tare da waccan mace mara ƙima wacce ƙungiyar lantarki.

Tattaunawar ba da daɗewa ba ta kai baƙi biyu zuwa tunanin cewa za su iya raba cinyar da za ta nutsar da baƙin ciki. Kawai ita ba ta furta komai ba kuma da zarar ya isa gidansa, wanda sabon abokinsa ya gayyace shi, Albert zai gano farkar da hankalinsa daga haɗarin da ke gab da faruwa. Dalili wani lokaci yana dagewa kan shawo kan yanayin haɗari na ɗan adam wanda har yanzu yana iya taskacewa. Kuma wataƙila Albert zai iya tserewa daga tarkon ...

Amma yanzu ya makara kuma ba shi da wani zaɓi face neman mafita tun kafin ya faɗa cikin hauka ko ma mutuwa.

Yanzu zaku iya siyan littafin El montacargas, babban abin magana game da farkar da nau'in baƙar fata da shakku, anan:

Babban abin hawa, na Frédéric Dard
Akwai shi anan
5 / 5 - (15 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.