Waƙar Jini da Zinare, na Jorge Molist

Waƙar Jini da Zinare, na Jorge Molist
danna littafin

Planeta ta riga ta ƙaddamar da sabon abu novel kyautar Fernando Lara.

A wannan lokaci, wani labari mai ban sha'awa na tarihi by Hoton Jorge Molist cewa ta nasa taken yana nuni ga al'amuran tarihi da yawa na waɗanda koyaushe ke motsa duniya cikin kayan aiki. Almara na jini a matsayin nau'i na gwagwarmaya, cin nasara da girmamawa; zinariya a matsayin ikon da aka yi abu, mai kyau na gaske, da kuma sakamakon mafi munin rikice-rikice tun lokacin da mutum ya kasance mutum kuma tun lokacin da aka ƙirƙiri kuɗin farko da za a sayi komai da shi.

A cikin wannan labari mun kusanci masarautar Sicily don bincika halin Constanza II na Sicily, magaji ga ƙaramin tsibirin tsibirin wanda ya ƙare ya auri sarkin Aragon Pedro III kuma ba da daɗewa ba ya fahimci cewa zai iya haɗa da babbar Masarautar Aragon.

Al'amarin ya zama mai sauƙi, ƙa'ida ce kawai, kamar yadda mutum zai iya faɗi a yanzu, amma abin da ake kira Sicilian Vespers, wani nau'in tawaye ne ga sabon cin zarafi na Carlos de Anjou a ƙasar da har yanzu ya ɗauki nasa, ko da bayan ya shiga cikin ƙasar. Hannun halastaccen mai mulkinsa Sun kawo karshen lalata yankin da shirya rikici tsakanin Aragon, Faransa, Paparoma da ma Naples don cin gashin kansa na wasu da ikon Turai na wasu.

Kuma a nan ne Pedro III ya ba da ƙarfin hali, ya zana ruhinsa na dabaru kuma a ƙarshe ya san yadda za a kare hakori da ƙusa gadon da aka samu tare da haɗin gwiwarsa da Constanza. Rikicin, da alama ana iya fahimta a matsayin ƙaramin rikici a kan tsibirin Bahar Rum, ya ƙare ya zama alama ce ta mulkin mallaka a cikin Bahar Rum wanda ya ci gaba da zama shimfiɗar jaririn iko kusa da fadar Paparoma, daga abin da zai yiwu a yanke shawara kan duniyar da aka sani.

Wani sarki kamar Pedro III, wanda har yanzu ba a la'akari da bellicose, kuma mutane kamar Sicilian sun hada baki don juya tarihi da kafa sabon matsayi. Kuma Constanza ita ce injin da ke da ikon haɗa kai da abokan gaba, ta bashi don tunawa da mahaifinta da yawancin waɗanda abin ya shafa ...

Yanzu zaku iya siyan sabon littafin Song na Jini da Zinariya, sabon littafin Jorge Molist, tare da rangwamen samun dama daga wannan shafi, anan:

Waƙar Jini da Zinare, na Jorge Molist
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.