Katunan da muke hulɗa da su, na Ramón Gallart

Misali mai nasara tsakanin katunan akan tebur da abin da rayuwa ta ƙarshe ke da shi. Dama da abin da kowanne ya ba da shawara sau ɗaya ya shiga cikin wasan rayuwa. Tafiya bluffing na iya zama mafi nasara tafiya amma yana da kyau koyaushe a iya yin zamba, muddin ba su kaɗai ba.

Game da Hugo, abinsa shine koyaushe ya ɗaga tayin har ma ya karya bene idan ya cancanta. Domin neman abokin tarayya mafi kyawun wanda zai yi niyya zuwa ga nasara a ƙarshen wasan, jarumin namu zai iya cire katunan daga hannun rigarsa don tserewa wasan da ba a so ba lokacin da kawai mutum ya jefa katunan don jefawa.

Kuma ba akan soyayya kawai nake nunawa akan ma'aurata ba. A cikin wannan labari duk gamuwa da juna ne daga sha'awace-sha'awace, daga abota ko kuma daga cikakkiyar daidaituwa. Kuma marubucin ya yi amfani da wannan don tsirar da ruhin halayensa tare da alamar sihirin gaske. Babu riya, tarihi ko wuce gona da iri. Ƙaddamar da marubucin kawai ya ba da dukan rayuwa ga waɗanda suke tare da mu a kan tafiya ta wanzuwar su. Kuma ana samun hakan kamar dai mun riga mun san kowane hali daga wata rayuwa. Domin dabi'a a cikin wannan labari kamar kyauta ce ga tausayawa nan take.

Babu shakka, haruffan da ke cikin wannan makirci suna yin hulɗa tare da sihirin sihiri na verisimilitude da kusanci wanda ke ba mu damar yin rayuwa mafi girman kasada. Domin kadan kadan labarin yana ci gaba zuwa ga rugujewar kowane iri. Wato dama, katunan da suke kunnawa da jajircewar kowane ɗan wasa don ƙaddamar da odarsa ko karyar poker ɗinsu.

Kuma a cikin waɗancan, aikin Hugo ya zama uzuri na tarihin rayuwa. Komai ya ta'allaka ne akan wani Hugo wanda ke rayuwa dubu da guda ɗaya na kasadar yau da kullun na mafi kyawun ɗan hustler a cikin adabi. Wani mutum a wasu lokuta tare da walƙiya na jarumi (yana bayyana jarumi a matsayin duk wanda ke yin abin da zai iya kawai) amma kuma tare da baƙin ciki tsakanin tashin hankali na nihilistic. Halin Hugo yana da komai don dacewa da sabani na kowane ɗan maƙwabci.

Makircin yana ɗaukar tsari kamar guguwar da ke shirin kama Hugo. Haruffa irin su Cris ko Manolo suna ba da tallafi ga juyin halitta na al'amuran da ke sanya su kan ramukan da ba a tsammani lokacin da labarin ya tashi. Sakamakon shine fashewa, gaskiyar da aka ɗora da dynamite a tushe kuma wanda ya ƙare har ya fashe, a gefe guda, yayin da kuma ya tashi daga cikin hali kamar Hugo wanda ya buga katunansa har zuwa iyakar. Don mafi alheri ko mafi muni.

Yanzu zaku iya siyan littafin labari "Katunan da suka taɓa mu", na Ramón Gallart, anan:

Katunan da muke yi
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.