Klara and the Sun, na Kazuo Ishiguro

Klara da rana
LITTAFIN CLICK

Waɗannan lokutan ban mamaki ne don Kagaggen ilimin kimiyya. Manyan masu ba da labari daga ko'ina cikin duniya suna jan hankali akai -akai akan wannan nau'in da aka yiwa alama a baya. Duk don nemo wurare don ba da labari wanda zai iya yin bayani, daidai, kwanakin baƙon mu.

Shin ba haka bane Asimov u HG Wells sun kasance masu hankali. Amma lokacin da suka rubuta almarar kimiyya duk tunanin da ke yiwa kimiyya barazana, yana gabatar mana da masifun dystopian da sauran duniyoyin duniya… Duk da yake yanzu, tare da Margaret Atwood ko duka Lambar Nobel a Adabi kamar yadda ishiguro yana gabatar da ra'ayoyin sa zuwa ga zato na gaba, al'amarin yana ɗaukar fuska mai wuce gona da iri.

An sake haifar da almarar Kimiyya tare da vitola na nau'in labari na oda na farko godiya ga marubutan manyan matsayi har ma da kyautar Nobel. Kuma har ma da waɗanda ke da alaƙa da haƙiƙanin abubuwa da abubuwan da ake iya ganewa suna rawar jiki kuma suna ƙarewa ta hanyar hoop. Kyakkyawan abu shine cewa yadda kuke gano abin da sabar bata gajiya da karewa. Kuma gaskiyar ita ce adadi da yawa lokacin da kuka buɗe tunanin ku kuma ku ji daɗin wannan sabon salon da ba a saba gani ba game da wannan nau'in.

Synopsis

Klara AA ne, Abokin Artificial, ƙwararre kan kula da yara. Ta shafe kwanakin ta a cikin shago, tana jiran wanda zai saya ta ya kai ta gida, gida. Yayin da kuke jira, duba waje daga taga. Yana lura da masu wucewa, halayensu, motsin su, hanyar tafiya, kuma yana shaida wasu abubuwan da bai fahimta sosai ba, kamar baƙon faɗa tsakanin direbobin taksi biyu. Klara ita ce AA ta musamman, mai kulawa da tambaya fiye da yawancin takwarorinta. Kuma, kamar sahabbansa, yana buƙatar Rana don ciyar da kansa, don cajin kansa da kuzari ...

Menene ke jiran ku a cikin duniyar waje lokacin da kuka bar shagon kuma kuka zauna tare da dangi? Kuna fahimtar halaye masu kyau, sauyin yanayi na kwatsam, motsin rai, ji na mutane?

Wannan shine littafin Kazuo Ishiguro na farko bayan an bashi kyautar Nobel. A ciki ya dawo ya yi wasa da almarar kimiyya, kamar yadda ya riga ya yi Kada ka bar ni, kuma yana ba mu misali mai ban mamaki game da duniyarmu, kamar yadda shi ma ya miƙa a ciki Babban katon da aka binne. Ya fito a cikin waɗannan shafuka fiye da ƙarfin ikonsa wanda aka tabbatar da shi, da ƙawataccen labarinsa mai cike da nuances da kuma wannan ƙwarewar ta musamman don bincika jigon ɗan adam da tayar da tambayoyi masu tayar da hankali: menene yake bayyana mu a matsayin mutane? Menene matsayin mu a duniya? Menene soyayya?…

Wanda Klara mai son sani da bincike ya rawaito, wani ɗan adam wanda ke yin tambayoyi na ɗan adam, littafin labari ne mai ban mamaki yawon shakatawa wanda Ishiguro ya sake faranta mana rai kuma ya magance manyan maganganu waɗanda kaɗan daga cikin masu ba da labari na zamani suke kusantar magance su.

Yanzu zaku iya siyan littafin "Klara da Rana", na Kazuo Ishiguro, anan:

Klara da rana
LITTAFIN CLICK
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.