Icaria, na Uwe Timm

Icaria, na Uwe Timm
danna littafin

Tashin hankali na Yaƙin Duniya na Biyu ya ɗauka wucewa tsakanin sautin mafarki mai ban tsoro. Domin, a hankalce, baya ga yaƙin da kansa, ƙanshin macabre na akidar halaka ya ci gaba wanda ya sami damar fitar da mafi munin a cikin miliyoyin mutane, kamar yadda aka yi garkuwa da mutane masu yawa.

Marubuci Bajamushe Uwe Timm ya kasance a cikin babban ɗan uwansa babban misalin bala'in ɗan adam ta hanyar akida. Cewa Karl-Heinz Timm, babban ɗan'uwansa kuma abin tunani, memba ne na SS kuma a ƙarshe ya mutu a cikin 1943 a tsakiyar rikicin, ya farka a Uwe Timm leitmotif na yawancin aikinsa. Babu wani abu mai zurfi fiye da abin takaici tare da ɗan'uwa don buƙatar mafaka a cikin adabi.

Batutuwa masu rikitarwa kamar yadda eugenics ke aiwatarwa ta hanyar tsarin mulkin Nazi, tare da kisan kare dangi a matsayin hanya mafi sauri zuwa wannan zaɓin na wucin gadi da yakamata "yayi nasara" ya sa Timm ya rubuta wannan littafin da aka mai da hankali akan kwanakin ƙarshe na Nazism, a cikin bazara mai duhu 1945 .

Har zuwa can mun yi tafiya tare da Michael Hansen, a hidimar kawancen don bincika masanan kimiyyar Jamusawa waɗanda ke ɗaukar wannan eugenics a matsayin tushen yaƙin. Michael Ba’amurke ne daga asalin Jamusawa, wanda ya dace don shigar da kansa cikin al’ummar Jamusawa ba tare da tayar da hankali ba. Saduwarsa da Wagner, masanin tushen eugenic na mulkin Nazi, wanda Farfesa Ploetz ya tsara.

Wagner da Ploetz abokai ne. Tsohuwar kawai ta kasance mai dogaro da Marxism yayin da Ploetz ya nuna hanyar zaɓin na wucin gadi, mafi duhu na zaɓuɓɓukan eugenic waɗanda suka ƙunshi kawar da waɗanda suka ɗauki kansu a matsayin kaskantattu ta hanyar shirye -shiryen likitanci na mahaukaci. Labarin ya shiga cikin wani labari mai daɗi wanda Michael zai taskance ikirarin Wagner.

Aƙidojin ƙiyayya don ba da shawarar mafi dacewa tsarin zamantakewa. Hukuncin Wagner da Ploetz sun sanya su a ƙarshen ƙarshen labarin wanda a ƙarshe ya rubuta wasu shafuka masu duhu akan rashin kulawa da wasu.

Yanzu zaku iya siyan littafin Icaria, sabon littafin Uwe Timm, anan:

Icaria, na Uwe Timm
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.