Yi min magana a hankali, ta Macarena Berlin

Yi min magana a hankali, ta Macarena Berlin
Danna littafin

Nakasassu na sana'a abin ban mamaki ne wani lokacin. Tare da magana da ni a hankaliDukanmu muna tunani, daidai a ganina, na shirin rediyo Hablar por Hablar da marubucin Macarena Berlin ya gabatar mana da asuba.

Kuma na ambaci naƙasasshe na ƙwararru saboda Pita, babban jigon wannan labari, ya bayyana gare mu a tsaka -tsaki a matsayinta na daraktan shirin rediyo da takarar ta na mai shiga tsakani cikin shirin rediyo da asuba.

Pita na iya zama ɗaya daga cikin waɗancan muryoyin da Macarena ke bari suyi magana, don sadarwa, aikawa da iska ga abin da ke faruwa tare da rayuwar da ba a sake ganin sa ba, wanda ke tserewa daga hannunsa. Wannan yanayin yana tsoratar da Pita, kamar yadda yake faruwa ga duk mu waɗanda suka gano yadda rudder ke ɗaukar alƙiblar da ba a zata ba a yayin da muke shirin tafiya.

Banza, tsoron waɗanda suka fi ƙarfin ɓarna na ƙaddara ya yi yawa kamar yadda zai iya idan ya faru. Pita cikakkiyar mace ce, a cikin yanayin zamantakewarta. Amma ramin ciki koyaushe yana nan, yana jira, yana jiran canjin yanayi don bayyana kansa cikakke.

Daga Pita mun koya cewa tsoro ya zama dole. Muna buƙatar tsoro na ciki wanda ke motsa mu mu shawo kan kanmu, wanda ke fuskantar mu da rayuwa. In ba haka ba, a cikin rayuwa ba tare da shawo kan fargaba ba, za a iya samun lokacin da fanko ke cin komai, har da ƙaddara.

Da alama ya dace sosai don rufe wannan bita da wani ra'ayi mai alaƙa, wanda Milan Kundera ya tashe mu a ciki wani littafi mai wanzuwa, The Unbearable Lightness of Being:

"Mutum ba zai taɓa sanin abin da ya kamata ya so ba, saboda yana rayuwa guda ɗaya ce kuma ba ta da hanyar kwatanta ta da rayuwar da ta gabata ko ta gyara a rayuwar sa ta baya. Babu yuwuwar tabbatar da wanne daga cikin yanke shawara shine mafi kyau, saboda babu kwatanci. Mutumin yana rayuwa duk a karon farko ba tare da shiri ba. Kamar dai wani ɗan wasan kwaikwayo ya yi aikinsa ba tare da wani irin maimaitawa ba. Amma wace ƙima rayuwa za ta samu idan fitinar farko da za a yi ita ce rayuwa da kanta? Wannan shine dalilin da ya sa rayuwa ta zama kamar zane. Amma ba zane ba shine madaidaicin kalma, saboda zane koyaushe zane ne na wani abu, shirye -shiryen zane, yayin da zane wanda shine rayuwar mu zane ne na komai, zane ba tare da zane ba.

Yanzu zaku iya siyan Háblame bajito, sabon littafin Macarena Berlin, anan:

Yi min magana a hankali, ta Macarena Berlin
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.