Duniyarmu cike da rayuwa, duk da komai, ta Netflix.

Wannan fim… 12 birai… tare da Bruce Willis ziyartar abin da ya rage a duniya bayan bala'i. Haɗin kai mai ban mamaki na daji da wayewa a matsayin duniyoyi masu haɗin kai a cikin sararin samaniya.

A cikin birai 12 dabbobin sun bayyana suna yawo cikin walwala a cikin garuruwan da suka lalace, suka koma aljanna ga jinsunan ban da mutane. A nan ba ya zuwa ga wannan matsananciyar, amma hanyar, gaurayawan, yana da ban tsoro kamar jiragen sama na ɗan lokaci sun yi karo da juna don sanin bambance-bambance masu tayar da hankali. Tsakanin Duniya wanda zai iya zama da abin da muka yi daga karshe.

Kuma yanzu muna tafiya kan ƙasa mai ƙarfi, komawa zuwa ga zahirin gaskiya…, bari mu yi la'akari da yankin keɓe Chernobyl. Inda dabbobi kuma suke dawo da wuraren da ba za a iya rayuwa ba tare da mafi ƙarancin tsaro don wayewar mu. Paradoxes a ɓangarorin rayuwa guda biyu sun fahimta sosai daban da priism na abin da ke ɗan adam da kowane abu.

Tsakanin almara da gaskiya. Wannan shine ra'ayin wannan jerin don nuna yawan canje-canjen da ake samu a halin yanzu ya dace da abin da yake anthropocentric, kuma nawa ne kawai ci gaban kayan haɓakar ka'idodin juyin halitta. Juyin halitta wanda za mu iya sha'awar kawai yayin da daidaitawa ya tura mu duka, mutane da dabbobi.

Wahalar zaman tare a halin yanzu. Auren jin dadi inda ya ƙare har ana cin zarafi, cin zarafi ... Amma duk da haka kukan bege ya juya ya zama ƙawa na audiovisual.

Muryar ta Cate Blanchett yana aiki azaman jagora a cikin asalin sigar. Zai fi kyau a bar shi kamar wannan don jin daɗin yawancin sihirin jerin. Domin ba koyaushe ba ne wajibi ne a fahimci komai. Kuma ko da ba tare da sanin Turanci ba, ana fahimtar ra'ayoyin ta hanyar jujjuyawar murya, ta hanyar tsayawa da tashi cikin sautin. Kiɗa, kamar ko da yaushe, yana ƙarfafa tsarin ra'ayoyi masu iyaka akan ruhaniya. Haɗuwar da aka daɗe ana jira tare da yanayi a matsayin membobinta, ba a matsayin masu cin gajiyar sa ba.

Gabaɗayan shirin, a cikin tsayayyen ɓangaren rikodin sa, virguería ne na gani ba tare da sharar gida ba. Hotunan da aka sace daga duniyar yau, daga duniyar da ke iya yin rauni ko kuma kawai ta ɗauki lokacinta don sake haifuwa. Ma'anar ita ce nuna lamiri, watakila ba don ceton Duniya ba, amma don yin la'akari da damar da muka samu na mamaye wannan sararin sihiri. Ko aikin Allah ne ko kuma kwatsam.

ANA NAN:
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.