'Yan'uwa mata biyu, na David Foenkinos

'Yan'uwa mata biyu, na Foenkinos
danna littafin

Tare da wannan vitola na sahihancin abin yabo a yau kuma hakan ya bambanta marubutan da ke hidimar tarihin zamaninmu da niyyar wucewa daga avant-garde, David foenkinos yana kallon baranda na sabbin abubuwa tare da wannan littafin soyayya ya juya zuwa rami mai wanzuwa, a cikin buɗewa ga makancin rayuwa mai makanta ba tare da parachute ba.

Kuma shine lokacin da marubuta kamar Foenkinos ko houllebecq Suna komawa wurin adabin adabi (abin mamaki duka Faransanci, baƙon abu ne a cikin makirci amma iri ɗaya a cikin ra'ayin adabi a matsayin bincike a cikin tsari da abu daga kowane nau'in da suke fuskanta) koyaushe ana sanin cewa sabon labari yana nan don zama, don zama a wani matsayi a cikin ingantaccen bayanin kwanakin mu.

'Yan'uwa mata wannan sabon makircin ɗan adam na Foenkinos wanda ke fuskantar mu da gefen rayuwa yayin da yake kusantar da mu zuwa ga babban tsoron sa wanda ya rikitarwa a matsayin rashi ko asara ba komai bane sai ƙarshen ko mutuwa.

Wani kamar Mathilde shima ya san wannan sosai, malamin adabi wanda ya fara rubuta masifar da ita kuma wacce, ta manne da jin daɗin zaman lafiya na 'yan uwantaka, ba ta iya dawo da rayuwarta tare ba tare da nuna kwatankwacin wanda ke jin gudun hijira ba.

Takaitaccen bayani: Daga wata rana zuwa na gaba, farin cikin Mathilde ya faɗi lokacin da Étienne ta ba da sanarwar "Ina barin gidan." Ba zan bar ku ba ". Amma Mathilde, farfesa a fannin adabi (a daidai wannan lokacin tana ganowa Ilimin motsa jiki daga Flaubert zuwa ga ɗalibansa), ya fahimci mummunan kalmar.

Ta yaya zai yiwu wannan mutumin da ta ƙaunace ta tsawon shekaru biyar ba ta ƙara ƙaunarta? Ta yaya ba za a nutse a fuskar banza ba kwatsam kamar yadda ba a yarda da shi ba? Menene makomar da ke jiran ku? Cikin bacin rai, ta bar ƙanwarta Agathe ta shigar da ita cikin ƙaramin ɗakin da take rabawa tare da mijinta Frédéric da 'yarsu Lili.

Sannu a hankali, sabbin alakokin da ba a zata ba ana fara saka su cikin wannan sabon ƙirjin iyali inda kowa ke fafutukar samun daidaituwa. Zai ɗauki kaɗan kaɗan komai ya juya, saboda Mathilde ya bayyana sabon hali, mai haɗari kamar yadda ba zato ba tsammani.

Kuma zaku iya siyan littafin "'Yan'uwa Mata biyu", littafin David Foenkinos, anan:

'Yan'uwa mata biyu, na Foenkinos
5 / 5 - (7 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.