3 mafi kyawun littattafan Vivian Gornick

Babu wani abin da ya fi haɗari ga ɗabi'ar ƙarfe, ingantaccen imani da rashin ƙarfi a cikin duk abin da ya bayyana, fiye da wani kamar Vivian Gornick ne adam wata.

Littattafai suna da ƙarfi saboda suna hidimar mafi mahimmancin hangen nesa. Kowace labari na Vivian hanya ce ta zamantakewa (yana kama da mafi kyau amma ita ce). Yanayin yau da kullun inda marubucin ya lalata trompe l'oeil, irin wannan makirci mai wanzuwa wanda ke ba mu damar daidaitawa da kowane yanayin rayuwa (daga mafi sauƙi zuwa mafi zalunci ko rashin adalci) ba tare da ja da baya ba.

Babu wani abin da ya fi dacewa don cimma wannan farkawar lamiri fiye da yin rubutu tare da mafi bayyananniyar bayanin tarihin rayuwa. Shaidar da ta ƙare ta zama tarihin aminci na juyin halitta na zamantakewa a cikin daidaituwa da ci gaban da ake buƙata wanda a koyaushe alama ce ta tsaro na marasa rinjaye da azuzuwan marasa galihu.

Tare da asalinta na Bayahude, Vivian ta san abubuwa da yawa game da rashin adalci saboda tana ɗauke da shi akan fatarta. Don haka yana iya gabatar mana da labaransa a matsayin manyan matakai na kwaikwayi da tausayawa. An ce mawaƙa za su iya rubuta mafi kyawun sonets ne kawai daga bakin ciki, bacin rai ko damuwa. A cikin wannan yanayin, marubucin marubuci ya zana wannan gaskiyar daga mummunan bala'i da rashin adalci don kawo karshen tayar da hankali a cikin mu narcotized ta hanyar sauƙin zato na "shi ne abin da yake", ba tare da zama mafi fata da cibiya fiye da namu ba.

Da zarar Toni Morrison Ya riga ya bar mu, Vivian ya kasance a cikin jagorancin mafi yawan adabin Amurka da ke neman jama'a.

Manyan Littattafan Nasiha 3 na Vivian Gornick

Abubuwan haÉ—e -haÉ—e

Littafin maras lokaci. A zahiri ya ɗauki shekarunsa masu kyau don bugawa a Spain. Kuma duk da haka, wataƙila ga mafi girman abin ba'a ga dukkan al'umma, kamar na yau da kullun.

Gornick, mace balagaggu, tana tafiya tare da mahaifiyarta, yanzu tsofaffi, ta titunan Manhattan, kuma a lokacin waɗannan yawo cike da zargi, tunawa da rikice -rikice, ta faɗi labarin gwagwarmayar 'ya mace don neman matsayinta a duniya. Tun da wuri, Gornick ya sha bamban da mata guda biyu daban: ɗaya, mahaifiyarta; ɗayan, Nettie's. Dukansu, manyan adadi a duniya cike da mata wanda shine muhallin su, suna wakiltar samfuran da matasa Gornick ke so kuma ya ƙi su saka, kuma wanda zai tantance dangantakar ta da maza, aiki da sauran mata har ƙarshen rayuwar ta.

Abubuwan haÉ—e -haÉ—e

Duba kai tsaye

Fuskantar wani wanda muke da abubuwa iri ɗaya da shi, lokaci ne, ƙauna, yara, abokantaka ... amma ba wai kawai ba, har ma da kallon kai tsaye a cikin madubi, a wannan adadi a gefe guda wanda wani lokacin, idan muka tsaya gabanta, na iya tayar da shakku da aka binne tsakanin rugujewa da mantuwa.

A cikin yanayin Vivian kawai, komai yana samun ƙima, ko da kallon wasu ko kanmu a cikin madubin wanda galibi ba mu mai da hankali fiye da bayyanar ba. Saboda shakku, zurfafa bincike suna dangantawa da rashin adalci, rabe -raben da ke haifar da fargaba ... A cikin duban gaba, Gornick yana juya ƙwaƙwalwar gogewar ta a matsayin mai hidima a cikin Castkills ba wai kawai a cikin ɗan ɗaci mai ɗaci ga sha'awar samari da ayyukan bazara ba, amma a cikin hulɗar da ba ta ƙarewa da aji da rashin daidaiton jinsi.

Tafiyarta a matsayin farfesa mai ziyartar jami’o’in Amurka daban-daban na taimaka mata ta zana hoton X-ray mai ban mamaki da ban tsoro na yanayin ilimi a matsayin azabtarwa ga ruhu: al'ummomin da ke keɓe, tare da bukukuwansu da rigima, tare da yanayin keɓewar su na zaman lumana da zamantakewa. rai yana tsiro da kwarjini kewaye da halittu kawai a bayyane yake da alaƙa. A cikin waɗannan abubuwan da ba za a iya jurewa ba, Gornick ya sake ba mu kallo ɗaya - jarumi kuma mai zafin rai, mai tausayawa kuma koyaushe a gaba - wanda yake fuskantar duniya.

Duba kai tsaye

Mace guda É—aya da birni

A wannan lokacin ba zan gano ƙaunar marubucin ba game da Manhattan. Yana da ban sha'awa yadda wannan birni ke da ikon saita kanta azaman wuri don kowane nau'in labari ko fim.

Woddy allen Ya riga ya mutu cewa É“angaren New York na dangantakar É—an adam a tsakanin bayyanar Big Apple. Vivian kuma ya cika wannan rashin dawwama na birni ya zama babban jarumi. Cigaba ta dabi'a ta "Mummunan HaÉ—e-HaÉ—e", "Mace Mai RaÉ—aÉ—i da Birni" taswirar tashe-tashen hankula ce, mai gamsarwa da sabbin abokantaka da ke canzawa koyaushe. rayuwa a cikin birni, a wannan yanayin New York.

Yayin da yake yawo a kan titunan Manhattan, tare da mahaifiyarsa ko shi kaɗai, Gornick yana lura da abin da ke faruwa a kusa da shi, yana hulɗa da baƙi, yana ɓarna abubuwan sirri da abubuwan tunani game da abokantaka, akan yawan jan hankalin da ba a iya mantawa da shi zuwa kadaici da abin da ake nufi. don zama mace ta zamani. Waɗannan abubuwan tunawa sune hoton kai na mace mai tsananin kishin 'yancinta, kuma wacce ta yanke shawarar rayuwa da rikice-rikicenta a maimakon burinta har zuwa ƙarshe.

Mace guda É—aya da birni
5 / 5 - (12 kuri'u)

5 sharhi akan "3 mafi kyawun littattafan Vivian Gornick"

  1. Kasancewa cikin ƙungiyar karatu, an ɗan tilasta min, tunda ba na yin karatu akai -akai, na faɗa cikin haɗarin haɗe -haɗe na Gornick. Abin mamaki! kama ni!

    amsar

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.