3 mafi kyawun littattafai na Viktor Emil Frankl

Ilimin halin ƙwaƙwalwa da adabi koyaushe suna haɗuwa tare da mahimmin duhu idan yazo da almara. Domin babu abin da ya fi kyau fiye da ɓacewa a cikin gandun da hankali don ganowa labyrinth mai tayar da hankali na tuƙi, muryoyin ciki da al'amuran mafarki mara iyaka. Akwai litattafai da fina -finai dubu game da hauka, shaye -shaye ko duk wata cuta da ke bayyana mana ban mamaki da rikicewar sararin samaniya a cikin kwakwalwa.

A cikin tsaka-tsaki, tare da ƙarin niyya mai ba da labari fiye da labari, amma tare da fara'a iri ɗaya, muna samun abin ban sha'awa. Oliver buhu da adabinsa na gwaji. Babu wani abu da ya fi misali mai amfani da ƙarfin hali da za a buɗe sabbin tashoshin kimiyya don a ƙarshe jawo hankalin mutane zuwa filin kowane.

A yau lokaci ya yi da za a gudanar da littafin tarihin wani babban likitan kwakwalwa da likitan kwakwalwa. A Hoton Emil Frankl wanda yanayi na nadama ya kai shi ga gwaji mafi ƙarancin tsammanin. Domin a sansanonin tattarawa da ya rayu na tsawon shekaru 3 abin takaici ya tunkari iyakokin rugujewar tunani daga aiki kawai saboda yunwa, zuwa ga tunani na dabi'a saboda zaluncin abubuwan da suka faru.

Daga marubuta kamar Sacks ko Frankl zamu iya kusanci ilimin tabin hankali a matsayin wani abu fiye da bayyanawa. ko ma a matsayin tushen da za a iya gano fannonin sublimation, ƙarfin hali ko duk abin da zai iya ɗaukar sauƙi da bazuwa wanda zai iya jimre da baƙin ciki ko wahala.

Manyan Littattafan 3 da Viktor Emil Frankl ya ba da shawarar

Neman Mutum don Ma'ana

Kasancewa a cikin wannan duniyar ba shi da hankali a kanta. Abinda ba shine a rasa ɗanɗano a cikin abubuwa ba kuma a more ainihin abin da yake da ƙima. Neman amsoshi ya fi ƙasa da yadda kuke yi. Amma wannan ya sabawa yanayin ɗan adam, ad m.

Wani abu da ya sha bamban shi ne, ba tare da ƴan ma'anar abubuwa ba, ka gano, kamar yadda Viktor Frankl ya tabbatar, cewa duniya sararin samaniya ce mai launin toka, kamar an yi ta da hazo mai muni. Sannan eh, babu makawa tambayoyin suna zuwa domin kowace rana, kowace sa'a, kowace daƙiƙa, na iya zama na ƙarshe. Kuma idan muka fuskanci wajibcin wanzuwar rataye da zare za mu iya samun shakku kawai. Mun same su duka da amsoshinsu a cikin wannan littafin na rashin hankali.

Binciken Mutum don Ma'ana shine labari mai ban tsoro wanda Viktor Frankl ya gaya mana game da kwarewarsa a sansanin taro. A tsawon wadannan shekaru na wahala, ya ji a cikin nasa abin da tsirara ke nufi, kwata-kwata ba shi da komai sai wanzuwar kanta. Shi, wanda ya yi hasarar komai, wanda ke fama da yunwa, sanyi da rashin tausayi, wanda ke kan hanyar da za a kashe shi sau da yawa, ya iya gane cewa, duk da komai, rayuwa tana da darajar rayuwa da 'yanci na ciki da mutuncin É—an adam Su ne. marar lalacewa.

A matsayin likitan hauka kuma ɗan fursuna, Frankl yayi tunani da kalmomi na bege mai ban mamaki akan ƙarfin ɗan adam don ƙetare wahalhalu da gano gaskiya mai zurfi da ke jagorantar mu da ba da ma'ana ga rayuwarmu. Logotherapy, hanyar psychotherapeutic da Frankl da kansa ya kirkira, yana mai da hankali kan ma'anar wanzuwa da neman wannan ma'anar ta mutum, wanda ke ɗaukar nauyi a gaban kansa, gaban wasu da kuma kafin rayuwa.

Menene rayuwa ke tsammanin daga gare mu? Mutumin da ke neman ma'ana ya fi shaidar likitan hauka game da gaskiya da abubuwan da suka faru a sansanin tattara hankali, darasi ne na rayuwa. An fassara zuwa harsuna hamsin, an sayar da miliyoyin kwafi a duk duniya. Dangane da Laburaren Majalisa a Washington, yana É—aya daga cikin littattafai goma mafi tasiri a Amurka. "Ofaya daga cikin manyan littattafan É—an adam." Karl Jaspers

Neman Mutum don Ma'ana

Rashin kulawar Allah

Allah bai wanzu ba ga abokin nan mai shekaru 12 ko 13 wanda ya riga ya dawo da rai tare da tabbatuwar tumɓuke shi. Kuma shine wanda ya gano, ya fi yawa a cikin madubin abokai na farko fiye da na iyaye, aƙalla shakkun farko da ke riƙe da ginshiƙan rayuwa wanda kawai bangaskiya ke ba da daidaiton daidaituwa ga dalilin mu.

Allah shi ne wanda ba ya sauraron ku a lokacin da kuke rokon wani abu da babbar murya. Ko kuma wata kila al'amari ne na ajiye shi har karshensa, kamar manyan litattafai da muryoyinsu. A musanya bangaskiya da bege ne kawai ya rage. Kuma ba shakka, wanda ya tsira daga kisan kiyashin Nazi ya san abubuwa da yawa game da roƙo da gaskatawa don kada ya faɗa cikin abubuwan ban tsoro. Sa'an nan kuma za ku iya yin tunani game da Allah kuma ku ba da shawarar wurare ko axioms zuwa ga bangaskiya, kamar tsarin lissafi. Duk wani al'amari ne na kimiyya da tunani na haƙƙin da ba zai yiwu ba.

Viktor E. Frankl, wanda aka sani a duk duniya don aikinsa Neman Mutum don Ma'ana kuma a matsayin wanda ya kafa Logotherapy, wanda kuma aka sani da Viennese School of Psychotherapy, ya nuna mana a cikin wannan littafin cewa mutum ba kawai ya mamaye ikonsa ba, kamar yadda Freud yayi iƙirari. , amma kuma akwai ruhaniya a sume cikin sa. Farawa daga ƙirar sani da fassarar mafarkai, wadatar da misalai daga aikin likitancin sa, Frankl yana sarrafa lallashe mai karatu, ta hanyoyi masu ƙarfi, cewa addini yana ƙarƙashin ɗan adam wanda ke nufin "kasancewar Allah ba a sani ba.".

Rashin kulawar Allah

Kafin wanzuwar fanko. Zuwa ga É—an adam na psychotherapy

A ƙarshe koyaushe akwai sashi a cikin ilimin halin ƙwaƙwalwa na nufin magani. Wannan "medice cura te ipsum" roko ne a gare mu, likitoci ga kanmu. Don haka tsananin ƙoƙarin ilimin halin ƙwaƙwalwa don ƙarfafa gaskiyar shawarwarin likita. Domin muna da taurin kai har muna buƙatar jin cewa wani yana yi mana jagora a duk faɗin warkarwa. Don ƙarshe gano cewa komai ya dogara da mu, ban da nemo maɓallin, ba shakka ...

Baya ga ilimin "zurfin" ilimin halin dan Adam kuma akwai ilimin "mafi girma". Na karshen shine wanda Frankl yake so ya gabatar mana a cikin wannan aikin: wanda ya haɗa da nufin ma'ana a fagen hangen nesan sa. Kowane zamani yana da neuroses kuma kowane zamani yana buƙatar ilimin halin kwakwalwa. A yau muna fuskantar wani abin takaici wanda ake tuhuma da rashin ma'ana da babban jin daɗin zama.

Al'umman arziki ba kawai ke biyan buƙatu ba, amma ba nufin yin hankali ba. Halin ɗabi'ar ɗan adam yana neman ma'anar rayuwa kuma yana ƙoƙarin cika ta da abun ciki. Wannan ɗan gajeren ƙara yana ba wa mai karatu abun ciki mai yawa kuma, a lokaci guda, kyakkyawan ɗan adam, an rubuta shi sosai, tare da hukunce -hukuncen da aka yi la’akari da su, wanda ya cancanci karatun hankali.

Kafin wanzuwar fanko. Zuwa ga É—an adam na psychotherapy
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.