Mafi kyawun littattafai 3 na musamman Sigmund Freud

Wasu daga cikin manyan masu tunani a cikin tarihinmu suna ba da ɗan hangen aikin su. Baya ga halayyar bayanai da falsafa ke so Nietzsche, masanin zamantakewa kamar Marx ko masanin kimiyya kamar Freud, karanta aikinsa ya ƙare zama adabin tunani, a cikin kasada mai ban mamaki na juyin halittar mu a matsayin wayewa a kowane fanni da ya dace.

Jigo don wannan fassarar adabin ya faru kuma ya zarce kawai bayanin ya fara ne daga gaskiyar cewa halin da ake tambaya yana ba da gudummawar wannan matakin na ƙetare, fashewa, na gaba-garde. Ra'ayoyin Nietzsche, hanyoyin Marx ko tsalle mai inganci na Freud A cikin ilimin halayyar ɗan adam, sun ƙare kafa harsashin da masu tunani masu tunani masu kyau suka tattauna sosai a kowane lokaci. Kuma wannan shine, ba tare da wata shakka ba, Tarihi ya yi adabi tare da ingantattun jarumai na wayewar mu waɗanda ke fuskantar mugayen ci gaba.

Wannan shine dalilin da ya sa nake kawo lokaci zuwa lokaci ga wannan marubutan blog daga nan zuwa can waɗanda a zahiri ba sa cikin adabin ilimi, amma waɗanda a ƙarshe ya zama dole su karanta lokaci -lokaci don samun hangen nesa mai dacewa don fahimtar abin da muka kasance kuma ko da inda za mu je ...

A game da Freud, a yau duk muna magana ne game da ilimin halin dan Adam, game da jima'i a matsayin motsa jiki da ke da alaka da hankali kuma yana iya haifar da philias daban-daban ko phobias idan ba a yi haɗin kai ta hanyar da ta dace ba. An yi watsi da shi a zamaninsa don yin magana game da jima'i na yara ko don sanya jima'i a gaban wasu abubuwan motsa jiki na ɗan adam, ya kasance mai haɓaka a cikin hanyoyin warkewa ta hanyar canza yanayin tunani zuwa tunanin kowane mutum don ƙoƙarin neman placebo don yanayin tunanin mutum daga tushen da ke magana da asirin mu da aka binne.

Ko da yake babban hasashe na Freud wani lokaci ya kai shi ga ra'ayoyin da ba koyaushe aka kafa su ba, kamar yadda ake la'akari da shi a fili a yau, adadi nasa ya zama dole don, daidai, buÉ—e tunanin zuwa sababbin damar da ke tare da gwaji.

Don karanta Freud shine gano mahaifin magungunan warkarwa zuwa ilimin halin ɗan adam ko likitan tabin hankali, tunda duk abin da a ƙarshe ya iya shukawa a cikin likitocin tabin hankali ya dogara ne akan wani magani da ya fi na ɗan adam, ba tare da ɓarkewar ɓarna irin na wasu lokuta a cikin waɗanda a cikin abin da aka bi da hauka tare da tashin hankali, lobotomies ko hanyoyin kwantar da hankali ba da nisa da kwanakin mu ba ...

Manyan Littattafai 3 na Sigmund Freud

Fassarar mafarki

Mummunan abu game da tasiri mai ƙarfi kamar wanda ya zama sabon abu na Freud, shine daga ciki muke tunanin cewa kowane mafarkin mu zai iya iyakance gwargwadon alamomin sa.

Kuma tabbas mafarkin yana ƙarƙashin nassoshi na al'adu, yanayin mutum da ƙarin masu canji da yawa. Koyaya, gaskiyar cewa duk mun shiga cikin fassarar mafarki mara ma'ana yana farawa daga mutum kamar Freud wanda yayi la'akari da cewa wannan yaren da ba zai yiwu ba na mafarki ya kamata ya ɓoye ƙarin bayanai da yawa.

Kuma shi ma cewa, daga fassarar mafarkai, mun isa kan ka'idar psychoanalysis da hanyar sa. Samun dama ga wannan mafarkin mafarki, wanda wani mai nazari ke jagoranta, na iya kawo ƙarshen matsalolin tsarkakewa waɗanda aka haifa daga ɓoyayyun sha'awa, waɗanda aka nuna a matsayin rashin dacewa da laifi ko tsoro.

Dole ne kawai ku san yadda ake cire kwakwalen kowannensu, aikin da aka lura da shi a cikin wannan littafin babban aikin babban mai tunani na hankali.

Totem da taboo

Abu É—aya ne da Darwin ya fallasa game da yadda muka zo nan ta hanyar ilimin kimiyyar É—an adam. ' kuskure a karkacewar ma'aunin da aka kafa.

Wannan rashin daidaituwa shima wani bangare ne na ilimin halayyar ɗan adam wanda ke da alaƙa da ilimin halayyar ɗan adam. Don haka an haifi ra'ayoyin totems na addini ko na kowane fanni, don yin ibada cikin lamiri na gama gari da ƙa'idodin da za a iya samu daga gare su kuma waɗanda ke cikin gida zuwa haɗewar da ake buƙata, tare da motsawar tunaninsu wanda aka yaba sosai ga kowane mutum.

Asalin psychoanalysis

Abu ɗaya shine aikin ƙarshe wanda Freud ya tura albarkatunsa na hasashe tare da gwaji da ka'idar, kuma wani abu shine yadda Freud ya isa can.

Wannan littafin wani tsari ne mai ban sha'awa na tsari, wanda aka nuna a cikin haruffan da ke haifar da matsanancin damuwar mai hazaka da masani wanda ke jin kusa da amsoshin manyan tambayoyi na ilimin kimiyyar tunani mai ci gaba.

Wanda ya karɓi haruffan a cikin wannan littafin ba kowa bane face Wilhelm Fliess, theorist of bisexuality a matsayin asalin ɗan adam.

Abin da aikin Freud ya bayyana a ƙarshe ya rama ta wannan littafin inda marubucin ya bayyana shakkunsa game da yuwuwar shigar da makarantar psychoanalytic da aka ba da yanayin zamantakewa. Koyaya, shaidar ƙwarin gwiwarsa a cikin lamarin ya ƙare da tallafawa duk abin da zai zo daga baya ...

5 / 5 - (6 kuri'u)

3 yayi sharhi akan "Littattafai 3 mafi kyau na Sigmund Freud guda É—aya"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.