Mafi kyawun littattafai 3 na Robertson Davies

Komawa a 1990 Littattafan Kanada sun ji daɗin gamuwa mai ban sha'awa tsakanin Margaret Atwood y Robertson Davies ne. A wannan lokacin marubutan biyu sun yi gwagwarmayar gwagwarmaya don zama mafi kyawun marubucin Kanada a wannan lokacin kuma, me ya sa ba, tunda sun kasance a ciki, cikin tarihi.

Sun shiga cikin jerin gwano tsakanin mai ba da labarin octogenari da Atwood wanda, kusan 50, shi ma ba shi da wani abin da zai tabbatar da hakan. A wannan rana ya zama dole a nuna wanda ya fi kowa shagaltar da mafi kyau a kan martaba da tallace-tallace tallace-tallace jerin sunayen. A ƙarshe ɗaya daga cikin biyun ya daidaita hakan yana cewa: “Na rantse da Littafi Mai Tsarki cewa zan iya ɓata suna fiye da ku.” Daga gwagwarmayar salon da suka ci gaba don nuna cewa kowace gwagwarmayar neman kuɗi ta ƙare har ta kai ga mafi ƙarancin ƙanƙanta.

Labari a gefe, Atwood da Davies babu shakka sun ciyar da juna. Wanda ya tsira Atwood ya rigaya ya san a yau cewa ita ce ɗaya daga cikin manyan haruffan Kanada, tare da izinin wannan mutumin mai gemu kuma mai ƙima a cikin nau'ikan waɗanda, duk da haka, a cikin ƙasa tabbas sun sami ɓacin rai na ɗan adam, tare da murƙushe fatalwa ko kuma daga ra'ayi mai ban tsoro. gaskiya game da ɗan adam.

Manyan Labarai 3 da Robertson Davies ya ba da shawarar

Abin da ke samun tushe a cikin kashi

Ɗaya daga cikin waɗancan litattafan da ke tattare da fasahar almara daidai gwargwado, wanda ba wani abu ba ne illa daidaita aiki da tunani zuwa matsakaicin. A cikin Francis Cornish mun gano ecce homo, ɗan adam da aka fallasa ga mafi cikakken binciken mu daga rai zuwa kwayoyin halitta. Sa'an nan aikin ya zo, shigar da halin a cikin yanayi mai ƙarfi, mai sauri. Babu wani abu da ya fi yaƙi don fuskantar mu da hatsarori da kuma haifar da matsala game da rayuwa, mutuwa, da fifikon fasaha, daga darajarsa zuwa farashinsa. Labari mai mahimmanci ga kowane mai karanta almara.

Muna farawa daga ƙarshe, don ƙarin damuwa. Francis Cornish attajiri ne mai ban mamaki kuma majiɓincin Kanada kuma mai tara kayan fasaha wanda ya mutu. Daga cikin yanayi mai haɗari da ya kai ga auren iyayensa ta hanyar horonsa na zane -zane? ko fara soyayyarsa, labari ya shiga matakai daban -daban na rayuwarsa yana ba da labarin ci gaban halayensa.

Wannan shi ne yadda ya bayyana a baya a matsayinsa na mai gyara zane da ƙirƙira, ƙwarewar da a lokacin yakin duniya na biyu za ta kai shi cikin leƙen asirin Birtaniya da kuma shiga cikin shirin sayar da ayyukan fasaha na jabu ga Nazis. A cikin wannan labari, Robertson Davies ya ƙirƙiri labari mai hazaƙa game da dalilai, sha'awa da sha'awar da ke motsa duniyar fasaha.

Me Tushen Kashi

Trilogy na Deptford

Davies ya kasance mai iya yin manyan abubuwa uku kuma ya haɗa su tare da sauƙi mai ban mamaki na wanda ya ba da kansa ga wani aiki na yau da kullun. Ƙwararrensa ya cika a cikin wannan juzu'in inda, ta hanyar ramukan labyrinthine na tarihi, tatsuniya da sihiri, an tanadar mana da maganin motsa jiki na duniya, yana faɗin marubucin: “inda tsoro, tsoro da ƙawa na ban mamaki suka ɓace.

A cikin "Rikici na Biyar" shine inda, a kusa da munanan mutuwar babban mawakin Kanada Boy Staunton, an saka makircin wannan labari. Dunstan Ramsay, abokin Staunton ne tun lokacin ƙuruciya ya ba da labarin, wanda a ƙoƙarin bayyana yanayin mutuwarsa ba zai da wani zaɓi face ya fuskanci labarin rayuwarsa. Daga farkon labarin, Ramsay ya kasance yana yin sihiri kuma ba gaba ɗaya tasiri mara illa ga waɗanda ke kusa da shi: ayyukan da ba su da laifi - yaƙi da ƙanƙara ko dabarun katin koyo - za a bayyana su azaman abubuwa masu mahimmanci a cikin rayuwar wasu.

"Manticore" Dauda ya damu tun mutuwar mahaifinsa. Shi, ba kamar 'yan sanda ba, yana da tabbacin cewa an kashe mahaifinsa. Da ƙuduri don kawar da son zuciyarsa, David ya yi tafiya zuwa Zurich don nazarin tunanin ɗan adam a Cibiyar Jung. Likitocin tabin hankali sun tilasta shi don bincika ƙwaƙwalwar sa, sannu a hankali Dauda zai ba da haske ga wani hoto mai ban mamaki na haruffa da abubuwan tunawa da za su ba shi damar fuskantar aljanu nasa kuma, sama da duka, ƙwaƙwalwar mahaifinsa.

"Duniya na Abubuwan al'ajabi" ta rufe Deptford Trilogy tare da kyakkyawan kyan gani, tana warware asirin da ke kewaye da mutuwar babban attajiri Boy Staunton. Abubuwan da ba a san su da laifi ba - yaƙin ƙwallon dusar ƙanƙara ko koyon hannun hannu - za a bayyana su azaman abubuwan ruwa a cikin rayuwar Paul Dempster, ɗan Deptford wanda Staunton ya sani a lokacin ƙuruciyarsa kuma wanda, bayan lokaci, zai zama Magnus Eisengrim, mafi sanannen conjurer na zamaninsa.

Trilogy na Deptford

Ruhun biki

A lokacin na kawo littafin da Edgar Allan Poe game da taro mai ban dariya na ruhohi a matsayin mafi kyawun samarwarsa. Labari ne mai cike da rudani don tayar da hankali da firgici gaba daya. A wannan karon al'amarin ya fi karkata zuwa ga walwala. Sabili da haka, fatalwowi sun fi dacewa don magance abubuwan da ba za a iya bayyanawa ba na wannan duniyar (kusan komai) daga hangen nesa na haruffa masu haske da bayyanannun abubuwa da suka riga sun mutu.

Ofaya daga cikin mafi kyawun abubuwa game da wannan ƙarar shine wakilcin sanannun mutane, na waɗancan fitilun duniyarmu da sun riga sun tafi don rayuwa mafi kyau ko mafi muni amma wannan ya dawo don yin hukunci da samar da wannan bala'in hangen nesa na duk abin da ke kewaye da mu. Mai wuce gona da iri, mai tayar da hankali a wasu lokuta ... sihirin da aka yi na kusa, sanannen adabi.

Yayin bukukuwan Kirsimeti na gargajiya da aka yi a Kwalejin Massey a Jami'ar Toronto, Robertson Davies ne yana da dabi'ar nishadantar da ɗalibai ta hanyar ba da labaran fatalwa. Wannan tarihin an tattara waɗannan labarai goma sha takwas a cikin su Robertson Davies ne Ya ƙware yana haɗe muryoyin parody cikin labaran ban tsoro. Tarihin da ba za a iya mantawa da shi ba na labarun fatalwa inda Robertson Davies ya haɗu da parody da sha'awar adabi cikin labarun ban tsoro.

Ruhun biki
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.