Mafi kyawun littattafai 3 na wanda ya lashe kyautar Nobel Peter Handke

Akwai marubuta game da aikin da dole ne ku tabbatar kuna son karanta shi. Kuma ɗaukar littafi a ƙarƙashin yanayin karatu ko wuraren ba yawanci mafi kyawun farawa don kasada akan takarda ba. Sai dai idan kun gamu da wani abu na musamman kamar aikin Peter Handke.

Na faɗi haka ne saboda wannan marubucin Austrian, wanda ya zo littafin a matsayin wani bangare na mahalicci mai yawa, ya bayyana tare da ƙungiyarsa ta rashin fata ta zama adabi. Hakanan, Handke yana da ƙwarewa a wasu lokuta a cikin tsari, amma a ƙarshe ya kasance mai ba da labari mai ban sha'awa. Adabinsa fanko ne na gaske, na kowane haruffansa da kida sun tsere daga wasanninsa ko rubutunsa.

Idan mun haÉ—u da hankali Kafka y ciron, Mun sami Handke wanda, a cikin dizziness na hadaddiyar giyar, yana ba da É—imbin nuances masu ban mamaki. Wani nau'in zazzagewar labari game da haruffan da aka watsar zuwa makomar rayuwar yau da kullun, da zarar sun tashi daga allon da suke aiki. Ciki har da kansa a matsayin muryar farko da ke bayyana kwarewar rayuwarsa da ra'ayoyinsa game da duniya.

Handke ko wani daga cikin haruffansa, ya sake komawa cikin kanmu tare da tunanin mu, wanda alamun mafarkai suka zana su, tare da halayen su na yau da kullun ba tare da ma'ana ba, sun ƙare alamar makomar halayen mu. An yi mana gargaɗi cewa Handke ba shine farin cikin lambun ba. Kuma ba wai ayyukan ayyukansa ne ke motsa mu ta cikin makirce-makircen hanzari ba. Duk da komai, adabinsa yana jan hankali.

Litattafan Handke da kusan rubuce -rubucen almara sun nuna farin ciki na kadaici. Duk da haka, muna komawa don jin daɗi, da zaran mun ɗauki batun zuwa jimlar haruffa masu baƙin ciki, na wannan tafiya zuwa wanzuwa ta hanyar ƙarin abin ban mamaki wanda aka haifa daga mafarki da ma mahaukaci.

3 Littattafan Nasiha Daga Peter Handke

Essay akan gajiya

Tun da niyyar sabon labari na Handke ya ratsa niyyar falsafa a kusa da halin, É“angaren da ba almara ba ya yi nisa da almararsa.

Kowane muƙala yana nuna mafi soliloquy mafi girma, ga baje kolin ra'ayoyin da ke da alaƙa da tsinkayen hankali kan ɗabi'a, akida ko duk wani mai magana daga wanda marubucin da ke kan aiki yana da ikon gina wannan aikin na ƙa'idodi, na farkon farawa.

A wannan lokacin, gajiya ta zama uzuri daga inda za a magance waccan ƙaddarar, cin nasara wanda ke sa mu duka masu hasara daga dalilin mu na rashin iya magance iyakar komai, farawa daga lamirin mu a kulle tsakanin kasusuwa.

Littafin ba mai sauƙi ba ne, kamar yadda za ku iya tunanin, amma alamominsa, wanda aka narkar da shi da kyau bayan karantawa a hankali, ya ƙare samar da ra'ayi mai haske. Gajiyar rayuwa don mai hankali koyaushe neman amsoshi a cikin duniyar da aka gina daga madaidaicin kusanci, yana gajiyar da Handke.

Amma duk da haka, sihirin gwajin tunani zuwa ga rashin gamsuwa ya haifar da sarari na 'yanci wanda yake da damuwa kamar yadda ake bincikowa cikin jin daÉ—i.

Essay akan gajiya

Bala'in da ba za a iya jurewa ba

Wani babban ayyukan da aka ceto na yau. Domin idan an sake buga ayyukan Handke kwanan nan saboda tunaninsa ya kai ga sarari tsakanin almara (a matsayin keɓaɓɓen yanki na marubucin kansa), da kuma haƙiƙanin yanayin aikin da aka jiƙa cikin ƙarancin gogewar da aka fitar a cikin adabi, ya ƙare don juyawa. Handke kansa a cikin wani hali na duniya, gwarzo na tsira wanda ya ba da labarin nasa ra'ayoyin rabe tsakanin mafarkai, kwarewa, tunani da kuma arziki ra'ayi na existentialism miƙa a matsayin gwaninta.

Sunan wannan aikin yana nuni ga wannan ɓangaren abin da baya juyawa wanda shine mutuwa. Wataƙila fita daga wurin kamar wanda mahaifiyarsa ta yi, tare da wannan rashin jin daɗin kashe kansa, har ma da imani da addinai a matsayin aikin shaidan, zai kasance ga Handke ɗaya daga cikin manyan injiniyoyin da za su yi amai da wannan baƙin cikin rashin kasancewa tare da nauyi. cewa za su iya nutsewa wadanda ke goyon bayan su. Kuma cewa a kowane hali koyaushe suna ɗaukar nauyin kafada wanda marubucin ba zai taɓa iya kawar da shi ba.

Bala'in da ba za a iya jurewa ba

Lokaci na gaskiya abin mamaki

Farkawa, wanda aka yi magana da waccan ƙwarewar adabin duniya a cikin Gregorio Samsa na Kafka. Game da wannan labari na Handke mun gano wata irin rana bayan mafarki da ke nuna annabci mai cika kai. Babban abin mamaki na mafarkin Keuschnig, wanda a cikinsa ya gano kansa yana da ikon yin kisa, yana jan hankalinsa a duk abin da ya yi bayan haka.

Mafarki mai sauƙi, ba abin duniya ba, saukar da hankali mara fahimta a cikin hutun dare. Kuma duk da haka, ga Keuschnig, babu abin da zai taɓa kasancewa iri ɗaya. Paris, birnin da yake aiki, yana cika kyakkyawar manufa ta siyasa da aka sani, yana rasa haskensa ga wannan mutumin da ba shi da kyau wanda zai iya nutsar da kansa a cikin mafarkinsa. Duk abin da ya faru tun daga wannan farkawa yana nuna bala'i.

Yiwuwar Keuschnig kawai shine ya dawo da duniya daga hangen nesa na yara, lokacin da mafarki zai iya samun dodanni, amma wanda ba zai taɓa ƙarewa ya zama dodo ba, mai kisan kai ...

Lokaci na gaskiya abin mamaki
5 / 5 - (11 kuri'u)

3 yayi sharhi akan "Littafi 3 mafi kyau na wanda ya lashe kyautar Nobel na Peter Handke"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.