Mafi kyawun littattafai 3 na Marta Sanz

Tare da littafinsa na kansa a cikin ci gaba da haɓaka kuma a cikinsa muke samun ɗan komai tsakanin nau'ikan almara ko na almara, Marta Sanz Tana ɗaya daga cikin mahimman mawallafa na labarin Mutanen Espanya na yanzu. Kada a rasa shi tare da sauran alƙalamai na adabi tare da carat irin su Baitalami Gopegui o Edurne na farko.

Tambayar da za a magance duk wata shawara ta ba da labari tare da warwarewar Marta Sanz ita ce ƙwarewar kayan aikin don isa, da hazaka da ƙirƙira don daidaita komai zuwa ga saitin abin mamaki koyaushe.

Duk wani sabon littafin Marta Sanz yana da wanda ban san abin mamaki ba. Kyautar marubuci mai fasaha mai girma wanene zai iya kuskura ya gaya mana labarin da ba a zata ba, daga bita da ƙabilar noir, zuwa muƙala, ta hanyar makircin zamani.

Amma idan akwai sifa guda ɗaya da ta haɗa komai a cikin wannan marubucin, wannan shine jin daɗin sabo, ƙarfin hali a sifa da sifa. Sanya hanyar ganin duniya cikin lissafi ta hanyar haruffan ta, Marta Sanz tayi fare saboda ainihin su, masu ɗaukar nauyin al'amuran ta, suna tafiya tare da babban gaskiya, tare da jin cewa lokacin da aka fara shirin, babban abin rufe fuska ya ƙare. Don yin godiya a lokutan bayan gaskiya.

Manyan littattafan da aka ba da shawarar Marta Sanz

Ƙarfe na rufewa

Dandana na ga dystopian yana da wani abu na hasashen ƙarshen duniya. Ko kuma aƙalla wannan jin cewa ɗan adam yana tsarawa zuwa ga mutuwa a matsayin annabci mai cika kai tsakanin ra'ayoyin yawan jama'a a duniya. Tunani inda da alama iko ko da yaushe yana shirye don dawwamar da kansa a kowane farashi, a kowane farashi. Don haka, labarai irin wannan suna jan hankalina da ƙarfi daga hanyoyin sabon salo a cikin al'amuran da ɗimbin marubutan Orwell ko Huxley suka ziyarta.

Wannan labari ya sanya mu cikin duniyar nan gaba ta Land in Blue (Rhapsody). A can, wata mace da balagagge tana zaune tare da Flor Azul, wani jirgi mara matuki wanda ta hanyarsa yana tattaunawa da kawarta Bibi, wanda ainihin muryar ƴar wasan kwaikwayo ce. Matar, kadaici da mantuwa, rayuwa ta rabu da 'ya'yanta mata, Selva da Tina, kowannensu yana kiyaye shi kuma yana kula da shi ta wani jirgin sama mai saukar ungulu: rashin jin daɗi da rashin jin daɗi da Cucú matashi.

Matar tana zaune a duniyar da ke ƙarƙashin ikon kama-da-wane, kamfanonin fakiti da shirye-shiryen zuciya. Duniyar da ake mulki da cin zarafi, danniya na 'yan sanda da kuma tsoron cututtuka da mutuwa, wanda masu aikin motsa jiki ke kiyaye gawarwaki daga rube. Sautin sauti na wannan birni-ƙasa-duniya shine na masu rufe ƙarfe waɗanda ke saukowa ba zato ba tsammani, ɗaya daga cikin leitmotifs waɗanda ke taruwa a kusa da kansu, suna yin madaukai da raƙuman ruwa, a cikin wannan buffoonery dystopian. Amma dystopian kamar dystopias mai bege à la Vonnegut: tare da ƙananan tsuntsayen su waɗanda ke yin gargaɗi game da zubar da wuta ...

Cike da winks da nassoshi (daga al'adu masu girma zuwa tsegumi na talabijin, gami da kowane nau'in kayan aikin pop), littafin littafin ƙasida ce mai fa'ida ta gaba, wasan kwaikwayo na cyborg, kukan rashin amincewa, tarihin lalata, mafi kyawun zamani fiye da postmodernism, kuma , Sama da duka, wani labari neo-romantic na drones cikin soyayya da matan da suke kulawa da leken asiri, baya Copelias, vampires na jin daɗi, raini ga allahn algorithm, mafarkai, madubai, sihiri da juyin juya hali: bazara na iya fitowa daga duhu ya lulluɓe ta mafi ƙarancin talikai.

Ƙarfe na rufewa

Clavicle

Idan mun fahimci adabi a matsayin motsa jiki mai hikima wajen sanya baƙar fata a kan farar fata wanda mu ke, wannan "labari" na tarihin rayuwar mutum yana gudanar da isar da mafi kyawun abin da hankalinmu ya ɓace a cikin abubuwan da suka faru.

Babban dalilin rayuwa shine mutuwa. Kuma a ƙarƙashin wannan muhimmin sabanin, gaskiyar kasancewa hypochondriac tana samun mahimmin sakarci na yau da kullun, na sanin menene wannan duka. Sannan akwai yare, siffar. Irin waɗannan muhawara da suka gabata suna nuna zurfin metaphysics. Kuma duk da haka harshe shine cikakkiyar kayan aiki don daidaita yanayin komai bayan sake fasalin sa.

Gajerun jumloli amma masu fashewa, axioms da aka yarda da su waɗanda ke narkewa kamar kumfar teku, alamomi, haikus na yau da kullun, komai yana nuni da rarrabuwar kawuna da za a gani a cikin rawaninta, ba tare da ɓarna ba. Kuma komai yana faruwa cikin sauƙi., Daga tsinkayen marubucin da kansa, ya yi wa matakin da ya saba na uku wanda kowane ɗan adam ya ɗora wa kansa, yana fallasa kansa ga fargaba da shakku a lokacin da ba a zata ba.

Clavicle, ta Marta Sanz

Baki, baki, baki

A cikin litattafan laifuka galibi koyaushe akwai rassa biyu, na shari'ar da kanta da na mai binciken. Domin babu wani laifi da ke da isasshen ƙugiya idan ba ta sabawa jahannama mai binciken da ke kan aiki ba.

Kuma Marta Sanz ta ga dama kuma tunani shine a raba lamarin. Saboda Zarco, mai binciken sa, shine ke da alhakin kisan Cristina Esquivel, dama ..., amma mafi mahimmancin batun shine alaƙar sa da tsohuwar matar sa, Paula, saboda abin da Paula da Zarco suka iya samu, kafin ya a fili ya nuna kansa a matsayin ɗan luwaɗi, zai iya haifar da batutuwa dubu da ke jiran a cikin wannan babban ƙaryar cewa lallai aurensa ya kasance.

Za su yi aure don wani abu, babu shakka. Kuma daga kiransu na yau da kullun da tattaunawa mai daɗi, mun fahimci cewa su mata biyu ne na ruhi a bangarorinsu na daban, ba daidai ba, kodayake ba za mu taɓa yin watsi da duk lamarin yarinyar da aka kashe ba. Domin bayan tuntuɓar Olmo, saurayi wanda Zarco zai yi hira da shi kawai, an gano littafin tarihin mahaifiyarsa, Luz, a bayyane mara lahani kamar yadda abin mamaki ne Machiavellian ta sanya unguwarsu cikin tsari, ta hanya mafi kyau .

Baki, baki, baki

Sauran shawarwarin littattafan Marta Sanz

Mai yin takama

Inda rayuwa guguwa ce da zata iya shafe komai. Inda duk abin da ke faruwa shine ƙarshen kuma haifar da sabon guguwa. Duk nutsuwa ido ne na guguwa a cikin duniyar da bege mai yiwuwa, son kai, buri da rayuwa gaba ɗaya ke jagoranta.

Actress Valeria Falcón aboki ne na Ana Urrutia, tsohuwar ɗaukakar da ba ta da inda za ta mutu. Raguwar sa ta mamaye tare da fitowar Natalia de Miguel, wani matashi mai burin zama wanda ya ƙaunaci ƙaƙƙarfan ɗan wasan Lorenzo Lucas. Daniel Valls ya fuskanci nasarorin nasa, kuɗaɗen sa da ƙyalli tare da yuwuwar jajircewar sa ta siyasa. Charlotte Saint-Clair, matarsa, tana kula da shi kamar geisha kuma tana ƙin Valeria, babban abokin Daniel.

Bugun bugun jini, montage na wasan kwaikwayo na Hauwa'u a cikin tsirara da sanya hannu kan takaddama zai gano mai karatu: Labari game da tsoron rasa matsayin mutum. A kan juriya ga metamorphosis da dacewarsa - ko a'a. A kan abin da ake nufi da maida martani a yau. A kan canje -canjen harshe da ke nuna canje -canje a cikin duniya. Akan asarar martabar al'adu da yuwuwar shiga tsakani a zahiri. A kan rage darajar hoton mawakin. Da kuma rashin tabbasrsa. Game da jama'a.

A kan canjin tsararraki da tsufa. Game da attajiran masu hannu da shuni wadanda ke sanya hannu kan manhajoji da talakawan 'yan wasan da ba sa sa hannu a komai saboda babu wanda ya yi la'akari da su. A kan ɓarna cewa kawai lokacin da wani ba a san shi ba zai fara hidimar wani abu a cikin alummarsa. A kan sadaka a matsayin mugunta da sadaka galas a matsayin madaidaicin madaurin rashin adalci. A kan ko zaku iya yaƙar tsarin daga tsarin. An baki, ban dariya, bakin ciki, nuna, rubutu na gaggawa. Yana nuna kasuwanci.

Mai yin takama
5 / 5 - (11 kuri'u)

Sharhi 3 akan "Littattafai 3 mafi kyau na Marta Sanz"

  1. A yau ni da kaina na sadu da Marta Sanz, mun yi taro a EMMA, wuri (girgiza saboda haɗarin ɓacewa saboda manufofin CM) inda musamman mata daga unguwa mai rikitarwa kamar El Pozo del Tío Raimundo, za mu iya saduwa, taimako, horo, tallafi ...
    Ya kasance mai ban sha'awa, mai ban sha'awa, magana mai daÉ—i. Mun yi tunani tare, muna musayar ra'ayi.
    Jin daÉ—in magana mai daÉ—i, don haka ya zama dole (alheri a cikin waÉ—annan lokutan tashin hankali)
    Ina ba da shawarar karanta shi da sanin sa. A yardar. Godiya.

    amsar

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.