3 mafi kyawun littattafan Maggie O'Farrell

Arewacin Irish Maggie O'Farrell asalin yana ɗaya daga cikin waɗannan marubutan waɗanda ke yiwa aikin ta alama tare da alamar ɓacewar labarin ta. Domin a cikin makircinsa yana taƙaita jin daɗin haruffansa da kwatancensa tare da ayyukan hypnotic. Daga fitowar sa ta yau da kullun da aka ɗora ta da waƙoƙi, zuwa alama mai ɗaukar hankali, amma koyaushe yana nuna cewa ƙarfin da ake buƙata don mai karatu ya ji nutsuwa a cikin kasada.

A ƙarshe, babu kasada mafi kyau fiye da gano zurfin motsawar haruffa. Domin inda aka haife sha’awoyin da ke motsa su, za mu sami namu yanayin mafi kusanci.

A cikin alamomi koyaushe muna samun madubi don mafarkinmu, tunaninmu, ya haÉ—u da kowane aiki. Kuma sakamakon shine abin burgewa daga rarrabuwar kawuna, jin daÉ—in littattafan da ya sanya mahimmanci, kasada da wanzuwar rayuwa. Kusan cikakkiyar daidaituwa.

Manyan litattafan da aka ba da shawarar 3 daga Maggie O'Farrell

Dole ne ya kasance anan

Halayen Daniyel da Claudette suna nuni ga wannan ɓarna mai ɓarna na duk wanda ke son sake gina rayuwarsu. Waɗannan ba babban tashin hankali bane, a bayyane, wanda ya jagorance su zuwa ga sabon rayuwarsu wanda duka ke raba wannan yunƙurin a sabuwar rayuwa.

Kuma komai yana tafiya daidai gwargwado. Amma kuma a lokacin da ya gabata, abin da aka rayu, ya dage kan janye rayuwar sa, kamar ramin baƙar fata da ya ƙuduri aniyar wanzuwa tare da rashin ƙarfin sa. Wannan bakin ramin shine jiya. Kuma shi ne cewa yayin da kuke raye har yanzu akwai zaren da ke jan, wanda aka juya zuwa igiya waɗanda kuke jan su a wasu lokuta. Tambayar ita ce yadda marubucin ke sarrafa juyar da wannan hanyar zuwa ma'aunin da ba zai yiwu ba na jiya da yau azaman rubutun da aka rubuta don mafi girman shakku.

Abin da ya faru na Daniel da Claudette zai dogara ne kan rikici tsakanin al'amuran, akan wannan da'awar mai ƙarfi daga baya kuma akan haruffansu masu goyan baya waɗanda ke da mahimmanci a lokacin. Labari mai kayatarwa wanda, daga saukin shirinsa, ya zama tangarda tsakanin rayuka waɗanda zasu buƙaci dubban litattafai. Rayuwa a ƙarshe ita ce irin wannan haɗin kai wanda kowane hali ke gabatarwa a lokacin, kamar soliloquy da aka jefa a gaban masu sauraro babu komai.

dole ya kasance a nan

Umarni don zafin zafi

Wani labari mai cike da tunani a hidimar alamar sihiri. Wani abin ban tausayi na yanzu game da dangin Riordan da ke fuskantar sirrin su ba a taɓa yin magana ba. Zafin da ake magana a kai ya faru ne a cikin 1976 a Landan. Abin ban mamaki na irin wannan hanya a cikin birnin hazo yana buɗewa ga wannan sabon haske na haske wanda, a tsawo, yana haskaka kasuwancin da ba a gama ba.

Tun da bacewar sarki Robert Riordan, wanda a cikin binciken matarsa ​​Gretta da 'ya'yansu suka yi ƙoƙari. Amma da alama zafin ya yi musu rauni, yana nuna musu danyen kasancewarsu fiye da kwarkwata da riya. Yara: Michael, Monica da Aoife sun hada karfi da karfe don gano inda mahaifinsu yake. Sai dai ba duk abin da suka sani na bacewarsa ba ne, shi ne gaskiyar lamarin.

Babu wani abu mafi kyau fiye da yanayin dangi don gano waɗancan sirrin da aka kulle don mafi ƙaunatattun, daidai don kada a lalata su ko sanya dangantakar dangi a gaban kowane ra'ayi wanda zai iya lalata komai. Amma muna cikin wani bakon London, da zafi ya auka masa. Kuma haduwar ba ta faruwa don mafi kyawun dalilai, don haka duk abin da ke faruwa a cikin wannan dangin zai nuna wani muhimmin canji na wannan yanayin ta hanyar mu'ujiza ya dore game da manufar iyali.

Umarni don zafin zafi

Hannun farko da ya riƙe nawa

Babu shakka Maggie O´Farrel tana da baƙon alherin ba da labari tare da cikakken keɓancewa, daga babban hasashe, don gabatar da kowace gardama tsakanin ɗabi'a da masu wanzuwa a cikin kasada mai kayatarwa.

Dabarar ita ce samun wannan jituwa tsakanin mai karatu da haruffa. Kuma don wannan Maggie ta san yadda ake kwatanta haruffa da sanya yanayi tare da babban ƙarfin ɗan adam zuwa ga wannan tausayawa a matsayin mafi kyawun ƙugiya. Tsakanin Lexie Sinclair da Elina, mazaunan birni guda, London, a cikin wurare na wucin gadi masu nisa a cikin shekarun da suka gabata, an ƙirƙiri wata alaƙa ta musamman. Haɗin da ake haɗawa kamar baƙo mai ban mamaki tsakanin titunan wani madadin London tsakanin da'irar fasaha. Lokacin matan duka ya sha bamban.

Kuma duk da haka a cikin mahaifiyar Elina ta kwanan nan idan aka kwatanta da Lexie ta '' tserewa, '' ana yin kwatankwacin abin da ke motsawa da ƙarfi. Mahaifiyar Elina ta zama juyi wanda da alama yana hana ta zama, kamar daga nesa. Ba kuma abokin tarayyarsa Ted yana mai da hankali sosai kan batun kasancewa uba ... kowane zama na yau da kullun), daga mafi tsananin motsa rai da motsa rai.

Hannun farko da ya riƙe nawa

Wasu shawarwarin littattafan Maggie O'Farrell

Hoton aure

Ƙaddara ba ta fahimci haɗuwa masu ban sha'awa ba. Cages na zinare na mata daga wani zamani da aka ba da amfani da al'adu, yarjejeniyoyin da bukatun masarauta. Labari game da rashin jin daɗi a gindin sarauta, wani sabon labari mai girgiza.

Florence, tsakiyar karni na XNUMX. Lucrezia, 'yar Grand Duke Cosimo de' Medici ta uku, yarinya ce mai natsuwa da fahimta, tare da gwanintar zane guda ɗaya, wacce ke jin daɗin wurinta mai hankali da nutsuwa a cikin palazzo. Amma lokacin da 'yar'uwarta Maria ta mutu, kafin ta auri Alfonso d'Este, ɗan fari na Duke na Ferrara, Lucrezia ba zato ba tsammani ya zama cibiyar kulawa: Duke ya ruga don neman hannunta, mahaifinta ya karɓi shi.

Ba da daɗewa ba, a cikin shekaru goma sha biyar kawai, ta koma kotun Ferrara, inda aka karɓe ta da tuhuma. Mijinta, mai shekara goma sha biyu da haihuwa, abin mamaki ne: shin da gaske shi ne mutumin da ya fara fara nuna mata mai hankali da fahimta, ko kuma rashin tausayin da kowa ke tsoro? Abinda kawai yake bayyane shine abin da ake sa ran ta: cewa ta samar da magaji da wuri-wuri don tabbatar da ci gaba da take.

Tare da irin wannan kyawun da motsin zuciyar da ta burge mu a Hamnet, Maggie O'Farrell ta sake nuna basirarta mara misaltuwa don zurfafa cikin abubuwan da suka gabata a cikin The Married Portrait, wani labari wanda ya sake fassara daga almara wani babi na Renaissance Italiya kuma ya ba da labari. yaki da kaddarar budurwa mai ban mamaki.

Hoton aure

Hamnet

Tsuntsayen da ba a saba gani ba da haɗin gwiwar su don roƙon duniya. Domin a cikin abubuwan al'ajabi akwai gaskiyar tsirara, ba tare da ɓoyewa ko trompe l'oeils ba. Gani na Shakespeare kamar yadda aka ɗauko daga babban abin da aka mayar da hankali don gano layin da ba zai yiwu ba, na abubuwan da gwanintar ko yaƙe -yaƙe na iya haifar da su, a cewar ruhin manyan jaruman kowane yanayi na tarihi. Babban bala'i mai ban mamaki wanda aka gani daga jin damuwa cewa komai na iya faruwa duk da an riga an rubuta shi.

Babban labari by Maggie O'Farrell wanda ya zo don yiwa wannan marubucin Irish alama a matsayin magajin ban mamaki ga wannan hauka da adabi mai ban sha'awa na tsibirin ta. Tabbas, yanayi na musamman na marubucin shine waɗanda har zuwa mafi girma suna saita ƙarfin da zai iya faɗa koyaushe daga sababbin kusurwoyi. Abubuwan gata na marubuci mai lura inda tsarin abubuwan ke faruwa koyaushe yana cike da ɗimbin ɗimbin bankwana, manyan canje -canje, watsi ko murabus.

Agnes, yarinya ce ta musamman wacce da alama ba za ta ba da lissafi ga kowa ba kuma wanda ke da ikon ƙirƙirar magunguna masu ban mamaki tare da haɗaɗɗun tsire -tsire masu sauƙi, shine zancen Stratford, ƙaramin gari a Ingila. Lokacin da ta sadu da matashiyar malamin Latin kamar yadda ta saba, da sauri ta fahimci cewa an kira su don ƙirƙirar iyali. Amma za a gwada aurensa, na farko daga danginsa sannan daga cikin bala'in da ba a zata ba.

Farawa daga tarihin dangi na Shakespeare, Maggie O'Farrell yayi balaguro tsakanin almara da gaskiya don bin diddigin nishaɗin abin da ya faru wanda ya haifar da ɗayan shahararrun ayyukan adabi na kowane lokaci. Marubucin, nesa ba kusa da mai da hankali kan abubuwan da aka sani kawai, yana mai da hankali ga adadi waɗanda ba za a iya mantawa da su ba waɗanda ke zaune a gefen tarihi kuma suna shiga cikin ƙananan manyan tambayoyi na kowane zama: rayuwar iyali, ƙauna, zafi da rashi. Sakamakon haka wani labari ne mai ban mamaki wanda ya sami babbar nasara ta ƙasa da ƙasa kuma ya tabbatar da O'Farrell a matsayin ɗayan muryoyin haske a cikin adabin Ingilishi a yau.

Hamnet
5 / 5 - (9 kuri'u)

2 sharhi akan "Littattafai 3 mafi kyau na Maggie O'Farrell"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.