Mafi kyawun littattafai 3 na zurfin Jonathan Littell

Mummunan É—alibi wanda bai wuce malaminsa ba, sun kasance suna cewa. Sona kuma É—alibi ne idan ya yi irin aikin da mahaifinsa ya yi. Kuma a, a cikin yanayin Jonathan Litel da nufin wuce Robert, mahaifinsa.

Domin Jonathan Littell junior yana da wannan babbar lambar yabo don nuna tare da nuna girman kai ga mahaifinsa, ba komai bane illa Goncourt 2006. Tun daga wannan lokacin, tsohon dattijo Jonathan ya ci gaba da bunƙasa adabinsa, ya sake tabbatarwa a cikin wannan ƙwarewar da haƙurin da ake buƙata don zama marubuci da kansa.

Tun yana ƙuruciya yana farawa da ayyuka ta fiction kimiyya ko kuma a ba da labari na ƙetare doka zuwa ga adabin da aka riga aka gyara. Labarinsa tare da tatsuniyoyin almara na tarihi, Kafkaesque wanzuwa a wasu lokutan kuma ɗanɗano don rarrabuwa da rarrabuwa waɗanda abubuwan ke nunawa daga kyakkyawan rashin tausayi.

Manyan Labarai 3 da Jonathan Littell ya ba da shawarar

Mai kyautatawa

Tausayi da shaidan kansa wani abu ne da na gwada a cikin littafina «Hannun gicciye na«. Tambayar ita ce yin la’akari, kamar yadda Terencio ya riga ya faɗi, cewa mu ɗan adam ne kuma babu abin da ke ɗan adam da baƙon abu ne a gare mu. Don nuna wannan sabon maɓallin daga Littell.

An rubuta abubuwa da yawa game da Nazism amma kaɗan ne litattafan da suka yi yunƙurin shiga cikin tunanin wani ɗan Nazi. A cikin The Benevolent, Jonathan Littell yana ba mu ra'ayi na mai kisan, jami'in SS Maximilien Aue, wanda, shekaru da yawa bayan ƙarshen Yaƙin Duniya na II, ya fara ba da labarin yadda ya shiga cikin yaƙin da kisan gillar da aka yi a layin gaba. . wannan, lokacin yana tsakanin shekara ashirin da biyar zuwa talatin.

Nasarar Nazi, ba tare da nadama ko zargi na ɗabi'a ba, Aue ya ɗauki alƙawarinsa ga kayan aikin Hitler, a matsayin memba na Einsatzgruppen, sabili da haka a matsayin alhakin laifukan cin zarafin bil'adama, a cikin Ukraine, Crimea da Caucasus. Yana ba da labarin shiga tsakani a yakin Stalingrad har sai an tura shi Berlin inda yake aiki a Ma'aikatar Cikin Gida a ƙarƙashin Himmler, kuma yana haɗin gwiwa wajen aiwatarwa da aiwatar da 'Magani na Ƙarshe'.

Amma Las benevolas ba ɗaya ce kawai daga cikin manyan litattafai game da Nazism da haramcin mugunta ba. Labari ne na bincike game da yanayin duhu na alaƙar dangi da abubuwan jima'i. Max Aue yana raye da fatalwar dangi tare da 'yar uwarsa da liwadi, dalilin shigar sa cikin SS, da ƙiyayya ga mahaifiyarsa.

Ta wannan hanyar, Tarihi da rayuwar masu zaman kansu suna da alaƙa a cikin mace -mace, a cikin yanayin bala'i na gargajiya. Ba abin mamaki bane, taken Las benevolas yana magana akan La Orestiada na Aeschylus. Sophocles 'Electra da Vasili Grossman's Life and Fate wasu litattafan litattafai ne da tattaunawar litattafan Jonathan Littell. An ba Las benevolas lambar yabo ta Goncourt da Babban Kyautar Novel of the French Academy. Kuma masu karanta ta sun kai miliyan a duniya.

Labaran Fata Morgana

Bayan haka, mafi kyawun abu shine takaice. The inzali ba tare da wani kara. Don haka dole ne karatun inzali ya kasance a takaice, kamar labarin da ke sa ka firgita a cikin wannan nishin na alaka da ke korar jijiyoyin jiki kamar maniyyi. Marubucin da ke bakin aiki yakan boye gajerun labaransa. Amma da gaske taƙaitaccen yana jira ne don samar da ingantaccen juzu'i fiye da mafi tsayin litattafai. Domin a cikin wannan takaitaccen bayanin da marubucin ya rubuta ya ta’allaka ne da sihirin sana’ar.

Yayin da nake barci, na ce a raina: Ya kamata in yi rubutu game da wannan kuma ba wani abu ba, ba game da mutane ko game da ni ba, ba game da rashi ko kasancewa ba, ba game da rayuwa ko mutuwa, ba game da abubuwan da aka gani ko ji, ko game da soyayya, ba game da lokaci. Baya ga haka, komai ya riga ya sami sifar sa. Daga 2007 zuwa 2012, Jonathan Littell ya buga labarai guda huɗu waɗanda suka ƙunshi wannan ƙaramin a cikin ƙaramin mai haɗarin Fata Morgana kuma wanda a yanzu ake fassara su zuwa Mutanen Espanya a karon farko.

Akwai kyawawan littattafai guda huɗu, kusan ɓoyayyu, waɗanda babu sake dubawa da suka bayyana: cikakken dakin gwaje -gwaje ga marubuci wanda, kamar Kafka, yana tunanin cewa "ba za a taɓa yin shiru ba game da abin da mutum ya rubuta." Wannan jinkirin lokacin ci gaba a ƙarshe ya haifar da rubuce -rubuce da bugawa, kuma a cikin Gutenberg Galaxy, na Wani Tsohon Labari, ingantaccen sake fasalin labarin ƙarshe a cikin wannan ƙarar.

Labaran Fata Morgana

Tsohon labari

Littafin labari wanda Houellebecq da kansa zai yi alfahari da shi. Amma ba shakka, wannan yana nufin cewa dole ne ku kama karatun ku a lokacin da ya dace kuma tare da tsinkayar da ake buƙata. Tabbas, lokacin da komai ya taru ana haifar da hauka mai sihiri inda muke tafiya ta duk waɗannan jirage waɗanda zasu iya bayyana gaskiyar mu daga abubuwan da ba a sani ba tsakanin sani, sauran rayuwa da tafiya ta lokaci.

«Wani mai ba da labari ya fito daga wurin waha, ya canza kansa kuma ya fara gudu a cikin wata hanya mai duhu. Gano ƙofofin da ke buɗe zuwa yankuna (gida, ɗakin otal, karatu, sarari mafi girma, birni ko yanki na daji), wuraren da ake wakiltan mahimmancin mahimmancin ɗan adam akai -akai, har zuwa iyaka (dangi, ma'aurata , kadaici, ƙungiya, yaƙi) ».

An shirya sabon labari zuwa bambance -bambancen guda bakwai, inda ake ganin aikin ya sake maimaita kansa, iyali É—aya, É—akin otal É—aya, sarari É—aya don jima'i, don tashin hankali. Amma yayin da komai ke maimaita kansa, komai ya lalace, ya zama mara tsayawa, rashin tabbas ya zama farkon. An canza ainihin asalin mai ba da labari, namiji, mace, hermaphrodite, babba, yaro.

Ta wannan hanyar Littell yana gina almara mai cike da rudani, ƙuntatawa, almara na almara game da duniyar ruhi, wanda a cikinsa kuma da alama yana son ya magance mugunta daga gare ku. Jonathan Littell ya rubuta wani babban littafin labari. Kamar yadda yake a Las benevolas, mai karatu baya barin karatunsa babu rauni anan ma.

Tsohon labari
5 / 5 - (24 kuri'u)

1 sharhi akan "Littattafai 3 mafi kyau na Jonathan Littell mai zurfi"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.