Mafi kyawun littattafai 3 na ban sha'awa Irene Vallejo

Marubucin Aragonese Irene Vallejo yana iƙirarin adabi mai zurfin gaske tare da wahayi da aka kawo daga tsohuwar duniya. Sabili da haka an gano cewa nasa PhD a cikin ilimin falsafa na gargajiya Sakamakon aiki ne da babu tantama, wanda aka samo shi daga aikin adabi wanda ke samun fa'ida tare da kowane sabon bugawa.

Wace hanya ce mafi kyau don kusanci da gamsuwa game da duniyar Girka mai ban sha'awa fiye da ƙaddamarwa cikin labari ko mafi mahimmancin rubutun kamar windows shagunan? Kwanan nan mun yi bitar wani babban labari game da wani mutum ɗaya daga cikin almara na tarihin Girkanci: Circe ta Madeline Miller. Game da Irene Vallejo, tare da kowane sabon labari muna haɗuwa da wasu haruffa da yawa daga waccan duniyar a cikin canji tsakanin gaskiya da almara, tsakanin almara da tarihi.

Don haka, tare da wannan matakin da aka yanke tsakanin bincike da littattafan yada labarai, wasu littattafan yara ko litattafan tarihi cike da ilimi (an daidaita su daidai da buƙatun ƙulle -ƙulle), gano Irene Vallejo yana ɗaya daga cikin waɗannan shawarwari masu mahimmanci.

Manyan littattafan da aka ba da shawarar 3 na Irene Vallejo

Fushin baka

Babu wani abu da ya fi kyau da farawa da ɗaya daga cikin waɗannan tatsuniyoyin da mai ba da labari kamar yadda aka rubuta kamar yadda tsoffin al'adun gargajiya suka burge. Wannan Tarihi ya shahara da zaren zinare wanda ke tseratar da tatsuniyoyi kuma yana tsara almara na kwanaki masu nisa inda mutane ke rayuwa tsakanin da'awa da son alloli yayin bin diddigin ƙaddarar da Providence na Allah ya rubuta.

Amma kuma mun sami mafi yawan mutane masu rauni waɗanda suka fuskance su, suna ƙalubalantar su da tabbatar da kansu a matsayin gwarzayen son rai da juriya ba tare da tsoron mutuwa mai yuwuwa ba a cikin irin wannan ƙalubalen. A wannan lokacin mun san tafiya zuwa ceton Aeneas wanda daga gare shi ne za a haifi mutanen Romawa da Daular su mai ɗaukaka. Kuma yadda Virgilio ya ba da kansa ga lamarin tun bayan da ya ɗaukaka almararsa.

Tare da wannan taɓawar hikimar da aka shimfida har zuwa yau a cikin al'amuran zamantakewa da siyasa waɗanda ke da sha'awar tunanin daɗaɗɗen cewa babu wani sabon abu a ƙarƙashin rana, wannan kasada kuma ta shiga cikin dangantakar tatsuniya tsakanin Aeneas da Dido, Sarauniya Elisa, ɗayan manyan jarumai. na babban almara wanda Virgil ya tsara shi don ba da haske ga asalin daular Roma.

Irene Vallejo ita ce ke kula da dacewa tare a kowane lokaci da kuma duk littattafan almara na Aeneas, tare da haɓaka tare da basira zuwa abubuwan da suka fi girma idan zai yiwu wannan duniyar mai nisa wanda zai haskaka dukan yammacin duniya.

Fushin baka

Finarshe a cikin saura

Akwai hotuna na har abada, masu wanzuwa waÉ—anda ke tsira daga wucewar lokaci, kamar littattafai ke kula da tattara lokaci bayan sun mallaki yin cikakken tarihin abin da aka rayu.

Watakila akwai siffar wannan rashin iyaka a cikin wata magudanar ruwa da igiyar ruwa ta tashi a bakin kogin rai. Amma bayan yuwuwar niyyar taken wannan littafin, mun sami wani almara game da littattafan da aka bi da su ta hanyar hangen nesa amma an fallasa su, kamar reshe, don canza iskar tarihi da ke motsa ganye ta hanyar saitunan da aka kawar da ƙarni daga wayewarmu.

Sha'awar bayyana kowane lokaci ya haifar da ƙoƙarin adana littattafan, a cikin mafi munin lokacin da aka dakatar da su ko kona su ... kuma da yawa baya baya, saboda tsofaffin fatun su ma su ne litattafai na farko.

Wani abu da a yau ma za a iya lura da shi a matsayin wani aikin nishadi, wanda aka yi nuni da shi tun farkon rubutawa zuwa ga buqatar rayuwa ta hikima, da isar da shedu, ga muhimman abubuwan gado ga duk wani magaji da yake son rasa kansa saboda abin da aka riwaito.

Galibi masu karatu sun ba da damar yaduwa da wanzuwar littattafan, tun daga na hukuma da masu fassara su zuwa waÉ—anda ba su dace da zamani da masu adana su ba. Socrates bai rubuta komai ba.

Amma babu abin da zai kasance daga gare shi ba tare da kowa ya rubuta abin da yake tunani ba. A cikin wannan yaƙin da ake buƙata wanda ke ci gaba daga allunan farko na kakin zuma zuwa bugun fashin ko ƙonawar jama'a. Komai yana cikin jerin abubuwa masu kayatarwa waɗanda marubucin ya ceci a cikin wannan rubutun akan mahimman tarihi, na littattafai koda ba su wanzu ba.

Finarshe a cikin saura

Hasken da aka binne

Sana'ar marubuci ko da yaushe kamar ta tafi daidai da wancan ɗanɗanon bincike na al'adun gargajiya. Kuma marubucin, wanda daga baya zai taƙaita fagage biyu a cikin tatsuniyoyi masu nisa, ya fara da wani labari game da maƙarƙashiyar da Zaragoza ta fuskanci yakin basasa. A cikin crucible na intrastories cewa ci a cikin tarihi mun shagaltar da kasancewar na hali iyali nutsad da m inertia na al'amura.

Ƙaddamar da rayuwa don ci gaba da yin hanyarsa duk da komai, a fuskar gaskiyar da ta lalace ta hanyar tsoro, tashin hankalin da ke yadawa kusa da shi, canje-canje mai tsanani da kuma sannu a hankali tabarbarewar dukkanin ra'ayoyin bil'adama. Daidai a cikin wannan ɗanɗanon abin da aka lalatar a cikin irin wannan ci gaba mai girma da ban mamaki na tarihi, makircin yana sanye da wannan haske mai mahimmanci, tare da barkewar soyayya tsakanin dabbanci, tare da ƙudurin tsira daga inuwar, lokacin da daidai duhu ya dage ya cinye komai. .

Hasken da aka binne
5 / 5 - (14 kuri'u)

Sharhi 9 akan "Littattafai 3 mafi kyau na Irene Vallejo mai ban sha'awa"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.