Mafi kyawun littattafan Ernst Jünger 3

Lokacin da aka nuna wani daga ƙungiyoyin adawa, yana iya yiwuwa wannan mutumin yana da tabbatacciyar gaskiya fiye da ɗayan ɓangarorin biyu. Abubuwan da ke da alaƙa da polarization. Sukar ɗimbin ɗimbin akida ko daidaituwa, kamar yadda suke faɗa yanzu. Kuma duk da haka, kamar koyaushe, nagarta har yanzu tana tsakiyar.

Daya daga cikin wakilan wakilan wannan makaho mai nuni shine na marubuci Ernst Jünger ne adam wata. Mai yiwuwa imaninsa na siyasa da falsafancinsa sun motsa fiye da na wasu yayin da lokaci ya yi da za su goyi bayan juna, baya lokacin da Hitler ya fara tsoratar da gaske ... Kuma Jünger ya kasance ɗaya daga cikin waɗanda aka fi kiran su da kishin ƙasa na Jamusanci na wannan lokacin.

Samun kuskure a mafi munin lokacin akan matakin ƙira don kanku. Lokacin da girgizar ƙasa ta farko ta Yaƙin Duniya na Biyu ta iso, Jünger ya fice daga taron. Kuma ba shakka, daga hagu, ya taɓa ganinsa a matsayin abokin gaba kuma ɓangaren masu ra'ayin mazan jiya suna tunanin shi a cikin ɓacin rai, ya bayyana fiye da komai a cikin ayyukansa har ya yi murabus a matsayin hafsan soji a 1944. Watau, a cikin karshen ya sha fama da kowa akan kasarsa.

Amma wannan blog ɗin game da adabi ne kuma game da hakan, Jünger ya kuma rubuta shafuka masu haske a cikin litattafansa ban da sauran tarihi ko littattafan rubutu.. Tsinkaya a cikin almara amma kuma an sadaukar da shi ga manufar faɗar tsananin lokacinsa a Turai mai inuwa, wanda bai ƙare da guguwa ɗaya ba kuma ya riga ya kasance cikin wani, wannan marubucin ya cika ta wata hanya babban gwanin Jamus Thomas Mann. Ba wai yana kan tsayinsa ba, amma yana ba da wannan hangen nesan a layi ɗaya, ba tare da kaiwa ga mahimmancin Mann ba amma tare da wannan motsa jiki na kusanci labarin yaƙi bai taɓa kusanci ba, ko wasu labaran da almara mai ban mamaki game da siyasa. na waɗannan lokutan interwar.

Manyan Littattafan Nasiha 3 na Ernst Jünger

A kan dutse marmara

Tare da wucewar lokaci wasu ayyukan suna samun girman da ya dace. Kuma daidai wannan, dama tsakanin sihiri da madaidaicin masanin falsafa ya fuskanci aikin hasashen hanyoyin muhallinsa na zamantakewa da siyasa, ya zame cikin wannan aikin almara da ke nuna dystopia da ke shirin faruwa.

An buga shi a cikin 1939 a farkon farkon IIWW, yana iya yiwuwa ya canza zuwa wani ɗan lokaci kafin sakamakon yaƙin. Gaskiya ne ƙwarewar musamman ta marubucin a Babban Yaƙin wanda a baya ya zubar da jini zuwa Turai, ya kammala wannan ikon don raba bala'i.

Kuma cewa littafin da kansa zai iya zama cikakke a cikin kwatancinsa, a cikin madaidaicin wurinsa a cikin ƙasar da ake kira La Marina. Mai ba da labari da waɗanda suka rage na danginsa suna zaune a can bayan rikicin da ya ƙare raba su. Aminci, duk da yaƙin da ya gabata, baya nuna mafita ta ƙarshe. Barazanar ba ta gushewa daga duhun daji a kusa da duwatsu, inda Ranger koyaushe yake fakewa.

Wani nau'in mayaƙa na wannan Ranger ya ƙuduri niyyar lalata mazaunan La Marina. Kuma ganin abin da aka gani, kawai rikice -rikice ne kawai zai iya kawo ƙarshen cin zarafi da laifukan mai mulkin kama -karya wanda ya fito daga waɗancan duffai masu duhu da manyan bishiyoyi inda haske ke shiga da kyar.

A kan dutse marmara

Mahaukaciyar guguwa

Kafin na biyun shine na farko. Sannan kuma an kira shi Babban Yaki. Rabin Turai ta ga yadda matasanta suka halaka a gaba inda aka sami ƙungiyoyin da suka haɗa manyan ƙasashe.

Daga cikin yaran da aka aika don kashewa ko kashe su, akwai Ernst mai shekaru 19 wanda ya tattara abubuwan da aka haɗa a ƙarshe a cikin 1920 don jin daɗi da ɗaukakar manyan masu kishin ƙasa kamar Hitler da kansa.

Daga nan Ernst ya zama irin wannan bayanin da waɗancan masu kishin ƙasa suka yi amfani da su kuma ya kafa harsashin makomar sa a cikin sojojin. Shafuka sun tabo tsakanin jinin sojoji da tint din almara.

Labarun da suka ratsa ramuka ko asibitoci. Daga mahangar macabre kaɗan, ana iya ganin wannan littafin a matsayin aikin farawa ga sojojin da ke son jingina ga manufa ta halaka. Kodayake an dauke shi daga yanayin sanyi da ƙarin nazari, labarin yana ɗaya daga cikin manyan samfuran adabi, maimakon yaƙi, na yaƙin da kansa.

Haɗin da ba a keɓance shi daga ƙarfin matashin marubucin ba, wataƙila yana iya daidaitawa ko aƙalla canza wasu abubuwan da suka faru amma koyaushe yana da aminci ga sakamakon ƙarshe na bala'in ɗan adam.

Mahaukaciyar guguwa

Kwanton bauna

Ofaya daga cikin waɗancan rubutattun waƙoƙin amma a ciki, da zarar an fara karanta annashuwa, ana ganin niyyar canza mutum.

Da yake rayuwa cikin yaƙe -yaƙe da fuskantar akidu daga fuskoki daban -daban, Jünger ya zama babban mai tunani, wataƙila tare da wasu kamar Orwell, zuwa 'yanci daga dystopia, wani ɓangaren gaba wanda ke wucewa ta hanyar nisantawa da tsoron' yancin kan mutum. Don zama mutum na zamantakewa, ɗan adam yana buƙatar jagororin ɗabi'a da nassoshi. Matsalar ita ce wa ke yi musu alama ko kuma wanda ya san yadda ake amfani da su don amfanin kansu.

Abin takaici, masu wayo koyaushe sun kasance masu babban buri. Kuma burin ya ƙare yana fitar da mafi munin kowane ɗayan. An rubuta shi daga kwanciyar hankali bayan bala'i, a cikin baraguzan Jamus da aka kayar kuma an doke ta a rarrabuwar ta tsakanin Gabas da Yamma, wannan kira zuwa ga kwanton bauna, wanda ke tserewa da tsuguno yana jiran lokacin da ya dace, yana hidima ga kowane lokacin biyayya.

Lokacin lokuta suna da wahala. Tabbatar da rashin adalci ba abu ne mai wahalar yi ba, kawai yana ɗaukar mafi ƙarancin bege cewa ba za a sake azabtar da ku ba, ko kuma ku ɗauki matsayin wanda ke fama da rashin adalci.

Kwanton bauna
5 / 5 - (8 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.