3 mafi kyawun littattafai na Carmen Boullosa

Marubuci na ban mamaki, Carmen boullosa shi ke kula da murmurewa saboda sanadin tarihi kawai farashin kowane irin lokaci da aka dakatar a cikin limbo mai mahimmanci har sai Boullosa ya nuna mana nuance, bambancin bambancin da ke sa abubuwa su ɗauki wani sabon salo, yana sake rubuta tarihi, yana sake fasara ƙa'idodin ɗabi'a da zamantakewa.

Ba bisa kuskure bane. Maimakon haka, kyakkyawar fahimta ce ta babban mai ba da labari, na mawaƙi wanda ya riga ya shawo kan mafi kyawun labari da zurfin abubuwa fiye da siffa. Ƙarshen ƙawata wanda ke haskaka prosaic.

Kuma wannan shine yadda marubuci ya tsere abin da aka ware don samun sahihanci duk da fushin masu sukar da suka ƙuduri aniyar yi musu lakabi da ma'aikatan ma'aji. Labarin tatsuniyoyi tare da motsin rai da sauyi na haƙiƙanin gaskiya da hasashe (idan dole ne a gabatar da littafin tarihin sa azaman menu). Don haka ya rage kawai a ƙarfafa ku ɗanɗana adabi tare da manyan haruffa don sanin cewa rikice -rikice, mamaki da sihirin abin da aka yi a cikin rarrabuwa na Boullosa zai kawo muku sabbin wahayi na duniya.

Manyan litattafan 3 da Carmen Boullosa ya ba da shawarar

Littafin Hauwa'u

Tun da JJ Benitez ya sake gano cewa duniyar Yesu Almasihu da aka yi wa veto ta musamman daga cikin Littafi Mai -Tsarki, duk abin da ya kusanci sabon karatu, fassarar adabi ko gayyata zuwa ga mai tsarki tare da hangen nesa ya rinjaye ni. Sauki na wani wanda ba a yarda da shi ba a bakin kowane imani ...

Idan duk abin da aka gaya mana game da Aljanna akasin haka ne fa? Da yake fuskantar abin da ya zama rubutaccen rubutun rubuce -rubucen da ke ɗauke da littattafai goma da ayoyi 91, Eva ta yanke shawarar gaya wa sigar ta: ba a halicce ta daga haƙarƙarin Adamu ba, kuma ba daidai ba ne cewa apple da maciji sun fitar da shi, ko labarin Habila da Kayinu ne ke ba da labari, ba Ruwan Tsufana, ko Hasumiyar Babel ...

Tare da ƙwaƙƙwaran labari, Carmen Boullosa ya ba littafin Farawa jujjuyawar don tarwatsa adadi na maza da sake gina duniya, asalin ƙwayar cuta, dabbobin gida, noman ƙasa da nishaɗi, ta hanyar kallon mata. Daga wannan binciken, wani lokacin abin dariya da sauran raɗaɗi, Littafin Hauwa'u yayi bitar labaran da suka gaya mana wanda hakan ya taimaka wajen haɓaka (da ciminti) ra'ayin banza cewa mata abokai ne, masu haɗa kai har ma da kayan haɗi ga maza, wanda ke buɗe ƙofa don cin zarafin mata. Boullosa ya musanta su kuma ya ketare su a cikin wannan labari na asali na mata.

Littafin Hauwa'u

Dayan hannun Lepanto

Kasada kawai a tsayin gashin fuka -fukai masu iya gina daidaitaccen daidaituwa tsakanin aiki da tunani. Wani almara kuma tare da sautin azabtarwa na mata, tabbas yana ƙaddamar da ra'ayin ƙima na tarihi na mace.

Bayan rabuwa da mahaifinta, wanda Felipe II ya kora kamar gypsies da yawa, an ɗauki yarinyar María don yin hidima a gidan zuhudu inda ta gudu don maraba da wasu abokan Moorish na mahaifinta, waɗanda ke ilimantar da ita da koya mata fasahar takobi. . Lokacin da Mariya ta kammala horonta, sun ba ta amanar manufa a Cyprus: don kawo wa Famagusta na farko na litattafan jagora, Linjilar apocryphal da za ta wuce kamar tsoho kuma hakan zai halatta Moors a matsayin Kiristocin farko na Iberia.

Dole ne Maria ta fuskanci kasada da yawa; ya yi balaguro ta hanyar Kirista da Moorish Granada, an tsare shi a Algiers kuma ya yi tafiya zuwa Naples, lokacin da sojojin ƙungiyar Mai Tsarki suka haɗu a cikin birni. Cikin soyayya da kyaftin din Spain Don Jerónimo de Aguilar, soyayyarsu zata zama babban rashin jituwa. A lokacin da dole ne ya hau jirgi, Mariya, ta canza kama da mutum, ta hau zuwa gidan sarauta bayan shi. Lokacin da masoyinta ya mutu a cikin yaƙi, an kai María bailaora zuwa Marquesa, inda ta yi abokantaka da wani sojan soja mara lafiya da mawaƙi: Miguel de Cervantes.

Dayan hannun Lepanto

Texas

Asarar rabin yankin Meziko na baya -bayan nan. Bayan samun 'yancin kai na Texas, haɗewa da Amurka da sa hannun Amurka a Meksiko wanda ya kai iyakar kudu,' yan Mexico a yankin sun gano cewa sun riga sun zauna a wata ƙasa kuma sun fuskanci kwadayin Arewacin Amurka.

Don haka, wata rana a cikin 1859, a cikin garin Bruneville, Texas, kan iyaka, Sheriff Shears ya zagi Nepomuceno: "Yi shiru, fata mai laushi." Wanda abin ya rutsa da shi mai arziki ne a ƙasar Mexico, kuma mai yi wa mugun aikin kafinta mara kyau ɗan Amurka wanda ke sanye da tambarin saboda babu wanda yake so.

Labarin cin mutuncin yana gudana cikin sauri ta hanyar Bruneville, ya hau Río Nueces, ya shiga Apachería, ya kuma yi tafiya zuwa kudu, ya ƙetare Rio Grande, ya bi ta makwabciyar garin (Matasánchez) ya ci gaba. Dukansu sun zana makamansu kuma Shears ya ji rauni ta harbi daga Nepomuceno, wanda ya gudu, ya ratsa kogin ya yi sansani a yankin Mexico. Ƙiyayyar da ke ɗauke da ita ta bayyana. Masu gadin gidan suna shirya fansa. Sojojin masu sa kai na motley sun kewaya Nepomuceno kuma sun mamaye Texas.

Asarar rabin yankin Meziko na baya -bayan nan. Bayan samun 'yancin kai na Texas, haɗewa da Amurka da sa hannun Amurka a Meksiko wanda ya kai iyakar kudu,' yan Mexico a yankin sun gano cewa sun riga sun zauna a wata ƙasa kuma sun fuskanci kwadayin Arewacin Amurka.

Don haka, wata rana a cikin 1859, a cikin garin Bruneville, Texas, kan iyaka, Sheriff Shears ya zagi Nepomuceno: "Yi shiru, fata mai laushi." Wanda abin ya rutsa da shi mai arziki ne a ƙasar Mexico, kuma mai yi wa mugun aikin kafinta mara kyau ɗan Amurka wanda ke sanye da tambarin saboda babu wanda yake so.

Labarin cin mutuncin yana gudana cikin sauri ta hanyar Bruneville, ya hau Río Nueces, ya shiga Apachería, ya kuma yi tafiya zuwa kudu, ya ƙetare Rio Grande, ya bi ta makwabciyar garin (Matasánchez) ya ci gaba. Dukansu sun zana makamansu kuma Shears ya ji rauni ta harbi daga Nepomuceno, wanda ya gudu, ya ratsa kogin ya yi sansani a yankin Mexico. Ƙiyayyar da ke ɗauke da ita ta bayyana. Masu gadin gidan suna shirya fansa. Sojojin masu sa kai na motley sun kewaya Nepomuceno kuma sun mamaye Texas.

Texas Labari ne na maza masu ɗauke da makamai ta larura ko jin daɗi da kuma matan da ba a san su ba, tarihin shanu da Apaches, na Baƙin Amurkawa da baƙi na asali daban -daban, na Comanches da kamammu, na masu bautar da masu tayar da kayar baya. Daga wancan yanki na Meziko wanda ya zama Amurka kuma yana nuna haruffa da yawa, wannan labari yana gaya wa babban fashin da mutane da yawa ke ci gaba da zama rauni a buɗe.

Texas
5 / 5 - (42 kuri'u)

Sharhi 1 akan "Littattafai 3 mafi kyau na Carmen Boullosa"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.